เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอถามเรื่อง เอฟเฟค กีต้าร์หน่อยคับ

กระทู้คำถาม
คือผม ซื้อ เอฟเฟคกีต้าร์มาคับ ยี่ห้อ kokko แต่เขาไม่แถม อแด็ปเตอร์ มาคับ
เรื่องก้คือ ผมเอาเอฟเฟค มาต่อกับ อแด็ปเตอร์ ที่ผมหาได้ แต่ไฟไม่เข้า ในคู่มือ มันบอกว่า ใช้ไฟ DC 9V /300mA
แต่ อแด็ปเตอร์ที่ผมเอามาต่อ มันเป้น DC 9V /550mA กับ 250mA ผมอยากรุ้ว่ามัน ต้องเป้น DC 9V 300mA หรอ ไฟถึงจะเข้า
อาจจะ งงๆ นิดนึงนะคับ ใครรู้ก้รบกวนบอกด้วยนะคับ 👇👇
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่