ปั่นจักรยานไปสนามเสือป่า จอดที่ไหนได้บ้างครับ

ค่ำนี้ต้องไปประชุมที่ภายในสนามเสือป่า ปกติก็ปั่นจักรยานเข้าไปได้เลย ทางประตูลานพระบรมรูปทรงม้า หรือไม่ก็ประตูตรงข้ามวัดเบญจมบพิตร แต่ช่วงนี้มีงานอุ่นไอรัก มีการ screen คนเข้าออกพื้นที่ ดูท่าทางแล้วจูงจักรยานเข้าไปลำบากแน่ๆ เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่าถ้าปั่นจักรยานไป จะไปจอดได้ตรงไหนที่ค่อนข้างปลอดภัยครับ ขอบพระคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ตรงบริเวณวัดเบญจฯ มีจุดจอดจักรยาน มีตำรวจดูแลให้ครับ
เตรียมบัตรประชาชนไปด้ยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่