กระต่ายฉี่สีขุ่นข้นค่ะ 😭

เพิ่งได้น้องมา. อายุ1เดือนครึ่ง ตอนนี้ให้แต่หญ้าอัลฟาฟ่า แต่น้องฉี่ข้นมากค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะกินเยอะไปรึป่าว เพราะเราให้หญ้าติดกรงตลอดก็เห็นกินทั้งวันเลย ให้เยอะแค่ไหนก็กินหมด เราเลยลดปริมาณหญ้าลง แต่พอหญ้าหมดกรงเค้าก็โมโหแทะกรงทำลายข้าวของ ทำไงดีคะ 😭  ควรให้หญ้าชนิดอื่นเสริมมั้ยคะ เห็นว่ากระต่ายอายุน้อยควรให้กินแค่อัลฟาฟ่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่