กังวลเรื่องท้องลมค่ะ

สวัสดีค่ะแม่ๆห้องชานเรือน
วันนี้มีเรื่องกังวลใจปรึกษาค่ะ ประจำเดือนเรามาครั้งสุดท้ายวันที่3/1/61
วันที่3/2/61 ตรวจพบ2ขีดค่ะ จากนั้นตรวจเรื่อยๆพบ2ขีด แต่เรามีเลือดออกทุกวันทั้งเลือดน้ำตาล เลือดสด
ไปหาหมอเมื่อวันที่7/2 หมอยังไม่ซาวบอกยังอ่อนไปค่ะ แต่ฉีดยากันแท้งมาให่และกินยา
วันที่15/2 ไปซาว หมอบอก6วีค พบถุงตั้งครรท์ แต่ไม่พบตัวอ่อน ให้รอก่อน ระหว่างนี้มีเลือดออกทุกวันค่ะ  หมอนัดฉีดยากันแท้งทุกวีค
เราไม่มีอาการแพ้ท้องค่ะ เต้านมคัดแค่วีคแรกๆแล้วหายไป ไม่อาเจียน
(ท้อง3ค่ะ ท้องแรกฝ่อไป ท้อง2ได้ลูก และท้องนี้ เราอายุ38แล้วค่ะ)
ทุกท้องมีเลือดออกตลอดจนคลอด จนหมอชิน ท้องนี้ก็ออกค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดท้อง
เรากังวลท้องลมค่ะ เพราะไม่แพ้เลย รุ้สึกเฉยๆเหมือนไม่ท้อง ทั้งที่2ท้องก่อนแพ้เยอะมากค่ะ
เท่าที่อ่านมา ท้องลมจะมีเลือด แต่เคสเรานั่น ทุกท้องมีเลือดออกตลอด จึงนำมาวัดไม่แน่นอน
เราตรวจฉี่ตลอด ก็ได้ผลตรวจตามรูปค่ะ แต่ยังไม่เคยตรวจเลือด
จากผลตรวจที่เทสปัสสวะ มีโอกาสท้องลมมั้ยคะ ขีดมันเข้มขึ้น แต่ไม่ได้เข้มจัด
หมอนัดวันที่2/3 จึงจะซาวด์ดูว่าครรท์ปกติมั่ยค่ะ
รบกวนแม่ๆดูจากแผ่นเทส คิดว่าเรามีโอกาสท้องลมมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่