ทำไม อาหารเสริม สำหรับผู้ชาย ผ่าน อย. GMP มาได้ไง ตรวจกันจริงหรือเปล่า

กระทู้คำถาม
ในเมื่อแต่ละชนิด  โดยส่วนใหญ่ กินแล้วปวดหัวทั้งนั้น  จะมากหรือน้อย  

แต่ที่สำคัญ ทุกยี่ห้อ เฟริม  โม้ว่า ไร้ผลข้างเคียง  

ผมเคยมีญาติ เอามาให้มันเหมือนเป็นของ ตัวอย่าง แจกมา   เราด้วยความที่อยากลอง  ไม่ได้ไปคิดใช้กะใคร  ก็ทานดู   ปรากฏว่า ปวดหัวไปหมด  และแล้วก็ตัดใจจากอะไรพวกนี้เลย

จนมาถึงปัจจุบัน  โห เห็นในไลน แฝงโฆษณา  ว่า ไร้ผลข้างเคียง

ผมก็เลยลองสั่ง  playm ...n มา  ระบุ เลยละกัน   เพราะแหม  มีมาวางยาถึงใน pantip นี่  รีวิวซะ   ไร้ผลข้างเคียง 9.5

ถ้ามันใช้ดีก็ดี  ไม่ดีก็ทิ้ง  ไม่เถียงนะ ประสิทธิภาพดี หลัง 1ชั่วโมง  เป็นไปตาทรีวิวเลย   แต่ระบบ การมองเห็นเป็นสีฟ้า  หายใจขัดๆ   ที่สำคัญ  ถึงจะปวดหัวน้อยกว่า  แต่มันก็กินระยะเวลา เกิน  24 - 40  ชั่วโมง  ตั้งแต่กินเลย  แบบนี้มันคุ้มหรอ

บ้านเมืองเราเป็นอะไรกัน  ใครเป็นผู้ตรวจสอบ  สารในอาหารเสริม  เพราะนี่มันเป็นผลข้าวเคียงที่เคยอ่านมาจากการใช้ไวอากร้า ชัดๆ  

ทำไมหน่วยงานไหน ให้ตรวจสอบผ่านมาได้ไง  

แล้วที่สำคัญ  ใน pantip นี้ คือ  ม้าเต็มไปหมดเลย  แนะนำผลิตภัณฑ์้เอง  อ้างว่าเป็นผู้ใช้  แต่ไปแฝงโฆษณา พร้อม ลิ้งค์ และ เวป แบบไม่ค่อยจะเหมือนคนใช้จริงๆ   เข้าไปตอบซะหลายกระทู้กลัวสินค้าจะขายไม่ออกหรอ

แทนที่ แต่ละคนที่อยากได้ความช่วยเหลือ กลับ จะเจอภัยจากสารที่มากว่าสมุนไพร   บอกได้ไงใช้สมุนไพร 100%    แต่ปวดหัว  ตาพล่า  ใน 1 ชั่วโมงหลังจากมี่ทาน  

เท่าที่อ่านมาเยอะๆ   ก็มี  omg  ที่คนจะการันตีว่า  ไม่มีอาการใดๆเลย แค่ร้อนหน้า  

อยากให้คนที่ตอบกระทู้จริงที่ไม่ใช่พ่อค้า แม่ขาย  มาตอบตามที่เคยใช้  

นอกจากจะเสียทรัพย์  เอ่อ แพงนะ แผงหนึ่ง 7-800  บาท    ยังเสี่ยงกับ อันตรายที่เกิดกับร่างกายอีก  ผมไม่เชื่อหรอก ไอ้คำว่าร่างกาย ผลข้างเคียงแล้วแต่บุคคล   ถ้ามันเป็นมันก็เป็นหมดแหละ  จะมากหรือน้อยแค่นั้น  

คือ นี่แค่คิดว่า ลองซื้อครั้งแรก  ว่าดูดีแล้วนะ  แต่คงเจอแต่พวกม้าขายของเยอะ  

สารสกัดธรรมชาติ  100%  /  ไร้ผลข้างเคียง  

องค์กร  อย  ตรวจสอบเอาเรื่องด้วยก็ดีนะครับ  ไม่ใช่ให้ผ่านมาขาย แล้วก็จบ   สินค้าไม่ดีหลอกขายก็จะได้หมดๆไป    

มาตราฐาน ความปลอดภัย มันไม่มีแล้วใช่มั๊ย  อย เนี่ย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
ผมเคยกินอยู่ยี่ห้อนึง เขียนงี้เหมือนกัน ไม่มีผลข้างเคียง สมุนไพรแท้ หลังจากกินไป3ชม. ตาเริ่มพร่า ใจสั่นยังกะกินกาแฟไป5แก้ว ตอนนั้นแบบทำไรไม่ได้ ต้องฝืนให้หลับอย่างเดียว เลยเลิกเลยไม่เอาแล้ว แต่เพื่อนมันบอกต่อกันมาเหมือนกันว่า omg ไม่เป็น มันเน้นกินเป็นอาหารเสริมระยะยาว จะเห็นผลประมาณแบบเดือนนึงเป็นต้นไป ผมพึ่งลองสั่งมากินได้2อาทิตย์ ยังไม่รู้สึกอะไรมากนะ แต่ก็รู้สึกกระปรี้กระเปร่าขึ้น ส่วนไอเรื่องใจสั่น ปวดหัวไม่มี
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 1
อาการที่เจ้าของกระทู้ว่ามา เป็นอาการของยาไวอากราครับ
ทั้งปวดหัว เห็นภาพสีฟ้านั่นแหละ เป็นอาการปกติครับ
ซึ่งยาตัวนี้ ขององค์การขายแผงละ 60-70 มี 4 เม็ด
แต่ต้องจ่ายโดยแพทย์เท่านั้น เพราะต้องมีการตรวจ มีการควบคุม
ทีนี้ก็เลยมีพ่อค้าหัวใส ลักลอบเอามาขาย แล้วอ้างว่าเป็นอาหารเสริม
มาจากธรรมชาติ มาจากสมุนไพร นู่นนี่นั่น
อัพราคาเป็นแผงละ 7-800 กำไรสิบเท่าหนะ กำไรดีกว่ายาบ้าอีก
ถึงแห่กันมาขายกัน ลงทุนจ้างดารา นักร้องมีกล้าม มีเก้านิ้ว ถือกล่องซักหน่อยยังไงก็คุ้ม
ส่วนเลขอย.ที่จดๆ อ้างๆ กันหนะ มีกี่คนที่เคยเอาเลขไปเช็คมั่ง
บางทีเมคเลขมาเองมั่ง ไปเอาเลขขวดกะปิ น้ำปลามาใส่มั่ง บางทีจดอย่างขายอีกอย่างมั่ง
เช่นตอนจดส่งยาตัวอย่างที่มีสารอาหารไปสิบตัว พอได้เลขแล้วก็ผลิตแบบใส่ไวอากราไปด้วยไรเงี้ยครับ
และก็บอกมี อย.นะ ผ่าน iso GMP นู่นนี่นั่น คนก็เคลิ้มสิ กวาดแผงถล่มทลาย
กินไปไม่เท่าไหร่ คนขายออกรถสปอรต สร้างคฤหาสนได้แระ คนซื้อยังปวดหัว ตาสีฟ้าอยู่เลย
วงการนี้ผลประโยชน์มหาศาลครับ ตราบใดที่ชายไทยยังเขินอายไม่กล้าไปปรึกษาหมอ แต่กล้าซื้อยาเองทางเน็ท
วงการนี้ก็จะมีเศรษฐีใหม่เกิดขึ้นอีกเยอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่