ท่าเสริฟใหม่ของ Kei Nishikori 2018 ครับ

กระทู้สนทนา
พอดีผมไปดูไฮไลการแข่งของปี 2018 มาครับ
ผมสังเกตเห็นท่าเสริฟของเคจังเปลี่ยนไปครับ
แมทที่เจอโรเจอใน ออสเตรเลี่ยน โอเพน 2017
ประมาณนาทีที่ 6.40 ไปจะเห็นการเสริฟของเคครับโยนลูกลอยแล้วจะสืบเท้าไปชิดกันก่อนกระโดด
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อันนี้เป็นของปี 2018 ครับ ประมาณนาที 3.05-3.14 ต่อๆ การยืนขาแคบลง และโยนบอลขึ้นไม่สืบเท้าชิดแล้วครับ
กระโดดแบบขาไม่ชิดกัน จังหวะแบบนี้ผมเห็นว่าคล้ายการเสริฟของบาติสต้า อากุสมากครับ  
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีความรู้เทนนิสมาอธิบายกันหน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้างกับท่าใหม่ของเคจัง
แต่ผมชอบท่าใหม่นะแลประหยัดแรงดี กระโดดแล้วแลจะใส่ได้เต็มแรงขึ้นด้วย แต่น่าจะอ่านทางได้ง่าย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่