เครื่องฮุนไดH1 เครื่องพึ่งฟิตประกอบใหม่หลังจากที่โซ่ราวลิ้นขาด รถมีอาการรอบเดินเบามีควันดำไหลตลอดเร่งเครื่องยิ่งดำ

ตามหัวข้อครับเครื่องพึ่งฟิตยกลงรถสตาร์ตอาการคือมีควันดำออก ท่อไอเสียตอนรอบเดินเบาตอนเร่งเครื่อก็ยิ่งออก
     อาการของรถทั่งหมดคือ
1. มีควันดำไหลทั่งที่พึ่งเปลี่ยนชิ้นส่วนใหม่
2. เครื่องร้อนมีอาการเร่งไม่ขึ้นตอนเครื่องเย็นเร่งได้ปกติ
  จะเกี่ยวกับพวกเซนเซอร์อะไรของกล่องป่าวครับ
  ((รบกวนท่านที่รู้ตอบหน่อยครับ))
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่