ประกันรถยนต์ครับ ต่อประกันเจ้าเดิมหรือเปลี่ยนเจ้าดีครับ

รถ HONDA CITY 2014 ครับ
ปัจจุบันทำชั้น1 อยู่กับ สินมั่นคงซ่อมห้าง ตลอดปีนี้ไม่มีเคลมเลย ทางเจ้าเดิมส่ง ใบต่ออายุมา
เบี้ยประกันรวม พรบ. 13500 แต่เปลี่ยนเป็น ซ่อมอู่แทน
ใจก็ยังอยากทำซ่อมห้างอยู่นะครับ คิดว่าซ่อมห้างยังไงก็ไวกว่าซ่อมอู่
ที่นี้เลยไป หาในเว็บ ประกันรถดอทคอม ดู ได้ เป็น
วิริยะประกันภัย ทุนเท่ากัน ซ่อมห้าง แต่เบี้ย รวม พรบ. 15800

เลยมาคิดๆอยู่เอายังไงดี ย้ายดีมั้ย หรือ ทำเจ้าเดิมก็โอเค ถูกกว่าด้วยตั้ง 2000

ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่า เลือกแบบไหนดี

แสดงความคิดเห็น