อยู่กับเมียน้อยมา 4 เดือนแล้ว ทิ้งให้ลูกเมียอยู่บ้าน ตอนนี้กลับใจแล้ว มันไม่สายไปใช่มั้ยครับ

ตอนนี้ลูกได้ ขวบกว่าแล้ว ทุกครั้งที่ภรรยา วิดีโอคอลมา ผมรู้สึกผิดทุกครั้ง
และ สงสาร ทั้งคู่ เพราะ/ไม่รู้ว่าไปได้ยังไง
ผมอ้างภรรยาว่า การเดินทางจากบ้านไปทำงานค่อนข้างไกล(ไปกลับ75กิโล)
ผมจึงขอเธอเข้าไปเช่าห้องอยู่ในเมือง และบอกให้เธออยู่บ้านกับครอบครัวใหญ่
จะได้มีคนช่วยเลี้ยงลูก (แต่จุดประสงค์หลักคือออกมาอยู่กับผู้หญิงอีกคน)
และผมกลับบ้านทุกอาทิตและดูแลค่าใช้จ่ายทุกอย่าง อย่างดีไม่มีบกพร่อง เหมื่อนเดิม
ภรรยาไม่เคยมาที่ห้องเลยตบอดเวลา 4 เดือน
ผมอยู่กับน้องคนนี้ได้วันนี้ก็ครบ 4 เดือนที่อยู่ด้วยกัน
น้องเค้านิสัยดีมากเอาใจเก่ง และ ทำงานบ้านทุกอย่าง คือเราอยู่เฉยๆเลย  ขยันทำงาน
สรุปถ้าไม่ติดตรงที่ผฒมีลูกเมียควไปได้ไกลกว่านี้
ช่วงแรกน้องเขาก็รู้ว่าผมมีลูกเมียและ และอยู่ด้วยกันมาสักพักผมกลับบอกว่า ภรรยารู้เรื่องเราแล้ว
มันเลยทำให้เธอยิ่งหวังมากขึ้น
และ!มันมีอยู่มาวันหนึ่งผมตื่นขึ้นตอนตี4
ผมนอนน้ำตาไหลคิดถึงลูกสาวกับภรรยา ผมมองไปที่ด้านข้างแล้วมันไม่ใช้ภรรยาผมหรือลูกผม
ผมคิดถึงครอบครัวมาก และ อยากกลับไปที่จุดเดิม
เพราะยังไงเราก็จะไม่มีวันทิ้งคนที่อยู่ข้างเราตลอดมา
ไม่ว่าวันนั้นจะลำบากจะไม่มีกินก็ตาม (ตอนเจอภรรยาแรกผมไม่มีอะไรเลย ตอนเจอเมียน้อยมีทุกอย่างแล้ว)
เป็นเวลาเกือบจะ 1 อาทิตแล้วที่ผมคิดซ้ำๆกับเรื่องนี้
1 ควรจบกับน้องคนนี้ยังไง เขาพาผมไปบ้าน เขาวาดฝันไว้ไกลมาก
ตอนนี้เขาก็กำลังจะซื้อบ้านเพราะผม( กู้จากธนาคารที่เขาทำงานอยู่ ธอส) และจะผ่านละ
2 ขอเสียคือ ผมเคยหาเรื่องเลิกตอนกลางคืนไม่กี่วันก่อนคือพูดตรงๆเลยว่าจะกลับไปอยู่กับครอบครัว
แล้ว น้องเขากินยานอนหลับ พยายามทำร้ายตัวเอง
พยายามจะโดดตึก ผมก็ห้ามไว้ (แต่ยานอนหลับห้ามไม่ทัน) และตอนเช้าไม่เข้าไปทำงาน ไปนอนร้องไห้อยู่ ปตท
ผมจึงต้องไปตามตัวและคืนดีด้วยเพื่อให้แก กลับมาอยู่โหดเปกติ เรื่องนี้ไม่รู้จะแก้ยังไง เพราะเขารักผมมากไม่อยากจะเสียไป
3 หากเลิกสำเร็ญแล้วกลับไปอยู่กลับครอบครัวมันยังจะสายไปมั้ยครับ หากวันหลังรู้เรื่อง จะเกิดอะไรขึ้น

ตอนนี้กลับใจแล้วครับ ผมคิดว่าคนธรรมดาอย่างผม มันต้องมีหลงผิดกันบ้าง แต่สิ่งที่ยึดหลักหัวใจไว้เลยคือ เมียกับลูก
เแต่คงอาจจะเสียใจไปตลอด ที่ทำสิ่งที่ผ่านมา
สิ่งที่กลัวคือ น้องเขาจะอยู่ยังไงในเมื่อคนในแผนที่เค้าวางไว้ไม่อยู่แล้ว

ด่าได้นะครับ อย่าด่าแรงมาก เพื่อนด่าผมเยอะละ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 50
ทำไมทุกคนต้องมาหาวิธีให้คุณมีความสุขสมหวังล่ะในเมื่อคุณมันเลวสุดในเรื่องนี้เลย
ความคิดเห็นที่ 1
ผมคิดว่าคนธรรมดาอย่างผม มันต้องมีหลงผิดกันบ้าง

อ่านประโยคนี้แล้วหมั่นไส้จังค่ะ
คนธรรมดาหลายคนเขาไม่เห็นจะหลงผิดเหมือนคุณ
นั่นเพราะเขามีศีลธรรมในใจ มีหิริโอตัปปะ
ส่วนจะสายไปหรือไม่ คนที่ตอบได้คงเป็นภรรยา(หลวง) ของคุณค่ะ
ความคิดเห็นที่ 10
ถ้าคุณกลับไปและโชคดีที่ภรรยายังให้อภัย และคนใหม่ทำร้ายตัวเองอีก
คุณจะมีโมเมนต์ที่ตื่นขึ้นมา และสงสารคนใหม่ อาจกลับไปอยู่คนใหม่อีกครั้ง

แต่ถ้าคุณตัดสินใจอยู่กับคนใหม่ คุณก็ยังมีโมเมนต์ที่สงสารภรรยา อยากกลับไปอยู่กับภรรยาอีก

แม่เจ้า ไม้หลักปักขี้เลน ใครเอาอนาคตมาฝากไว้ คงลำบาก

เอาที่สบายใจเลยคุณ

แต่อย่าเขียนมาปรึกษาอีกนะ
นี่ยังไม่ได้ด่าเลยนะ
ความคิดเห็นที่ 17
ดิฉันเป็นเมียหลวงที่สามีมีเมียน้อยค่ะ
จะบอกคุณว่า คุณต้องตัดสินใจเลือกว่า จริงๆแล้ว คุณรักใคร คุณต้องการใช้ชีวิตที่เหลืออยู่กับใคร
แล้ว เลือกคนนั้น การดูแลลูก คุณสามารถทำได้ แม้ว่า คุณจะเลิกกับแม่เด็กแล้วก็ตาม
บางที การที่คุณเลือก คนใหม่ อาจจะเป็นความโชคดี ของภรรยาคุณก็ได้
เธอ จะได้ เริ่มต้นชีวิตใหม่ อาจจะเจอคนใหม่ ที่จริงใจ และดีต่อเธอมากกว่าคุณเสียอีก
การที่คุณจะกลับไปหา ภรรยาและลูก เพียงเพราะ คิดว่า เป็นสิ่งที่ควรทำ แต่คุณไม่ได้รักเธอ อย่าทำเลยค่ะ
สงสารภรรยาคุณ และปล่อยให้เธอไป หาคนใหม่ ที่ดีกว่าคุณดีกว่าค่ะ
ถ้าคุณไม่รักภรรยาอีกแล้ว ก็อย่ากลับไปหาเธอให้เธอเสียใจอีกเลย
เมียน้อยก็มีวิธีการแบบนี้แหละค่ะ คือทำเป็นกินยาตาย พาไปโรงบาล ให้ผู้ชายตกใจไม่กล้าทิ้ง
ดิฉันเคยเจอมาแล้วค่ะ เป็นแบบแผนทั่วๆไปของผู้หญิงโง่ๆ  แต่ผู้ชายโง่ๆก็ยังหลงเชื่ออยู่ดี
ความคิดเห็นที่ 5
ขอให้คุณไม่เหลือใครสักคน
ไปหลอกให้ความหวังผู้หญิงอีกคนเพราะความใคราความหลง
พอได้สมใจ ความใคร่ความหลงคลายหลง ทีนี้ล่ะมาอยากกลับบ้าน
เห็นแก่ตัว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่