[CR] รีวิวทำตาสองชั้นกับเมดเมติก บายเมโก๊ะ

smileสวัสดีจ้า...มาอวดตาสวยๆ เพิ่งได้มาวันนี้ก็ 10 วันพอดี smile
ก่อนหน้านี้ หารีวิวการทำตาสองชั้นอยู่ที่นี่แหละค่ะ ได้ความรู้เพียบๆ
วันนี้เลยอยากมาเล่าบ้าง..☺️
ต้องเล่าก่อนว่า เรามีปัญหาหนังตาตก บางวันตกถึงขนาดบังตาดำมองได้แค่ครึ่งเดียวเอง smile
ตอนนี้อายุสัก 28-29 เคยจะทำค่ะ ลองปรึกษาหมอ หมอแนะนำว่าเดี๋ยวก็ตกอีกตอน 35-36 นะ
รอให้ตกเยอะๆ แล้วค่อยทำก็ได้ จะได้ทำไปครั้งเดียวเลย wink เพราะตอนนั้นไม่ตกมากนะ

ก่อนทำ (ตอนนี้ 36 และคะ)

พอได้ที่ 36 เราก็ตัดสินใจและต้องหาที่ทำตา แล้วรู้จักที่นี่เพราะน้องที่ทำงานมาทำค่ะ นางสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ลองขอ line sale ลองส่งรูปให้ประเมินราคาว่าต้องทำอะไรบ้าง...
จากหน้า web ราคาทำอยู่ 13,900 บาท แต่เคสเราเดาได้ว่าต้องเสียเพิ่มแน่ๆ wink
ใช่เลยค่ะ..ต้องตัดหนังตา 2,000 บาท เอาไขมันออก 5,000 บาท ค่ายาอีกเบ็ดเสร็จ 21,900 บาท

พอทราบราคาก็ยังไม่ตัดสินใจค่ะ ก็แอบไปคุยกับหลายๆที่ดูก่อน แต่ก็หาข้อมูลหมอของที่เมดเมติกไว้ด้วย
ว่าทำกับคุณหมอท่านไหนสวย ที่ดังๆเลย ก็คุณหมอพสุ กับคุณหมอจิตรวี
คุณหมอพสุ จะถนัดชั้นตาชัดๆแบบแขกๆ ปังๆ ในส่วนนี้พริ้ตตี้จะทำกันเยอะค่ะ ทำสวยจริงๆ
คุณหมอจิตรวีจะแนว ธรรมดาเบาๆ แต่ก็เป๊ะปังเหมือนกัน ที่สำคัญมือเบามาก (น้องที่ทำงานทำกะคุณหมอจิตรวี)

เท่าที่ตามดูรีวิวของคุณหมอทั้ง 2 ท่าน ส่วนใหญ่จะชอบเคสคุณฟมอจิตรวีมากที่สุด เลยขอตารางนัดผ่าจาก sale
เราได้เป็นวันที่ 3 กพที่ผ่านมาก็ทำการ confirm จองโอนเงิน 5,000 บาท ที่นี่ระหว่ารอวันผ่า เราก็อ่านรีวิวว่าถ้าช้ำหรือ
การดูแลรักษาหลังผ่าตัดต้องทำไงบ้าง....

ก็ได้เรื่องว่า น้ำมะพร้าวสด + ยาใบบัวบกอัดเม็ด เราก็ไปซื้อร้านสมุนไพรใน tops มีทุกสาขาเลย น่าแปลกตรงที่ไปถามยาใบบัวบก
พนักงานขายจะถามว่า ลูกค้าจะไปทำศัลยกรรมหรอค่ะ อมยิ้ม01 บอกไปว่าทำตาค่ะ พนักงานก็แนะนำดีค่ะ แนะนำยี่ห้อที่ปังสุดมาให้ 😊

บอกเลยว่า ตื่นเต้นมาก เชื่อว่าหลายคนต้องมีอาการแบบนี้ อมยิ้ม01 คลินิกไปไม่ยากเลยค่ะ เราไปก่อนเวลานัดนิดหน่อยไปถึง Sale ก็ให้กรอกเอกสาร
แจ้งประวัติการแพ้ยา การผ่าตัดไรงี้ แล้วก็พูดคุยกับ Sale เล็กน้อย Sale จะอธิบายวิธีการดูแลแผล แนะนำยาที่จะได้ไป (น้ำเกลือ ไม้พันสำลี เจลทาแผล)
พาไปถ่ายรูปก่อนทำ จ่ายตังค์ เสร็จก็เข้าห้องเตรียมตัว เปลี่ยนชุด ใส่หมวก ล้างหน้าด้วยยาฆ่าเชื้อ ประมาณ 4-5 รอบ 555 ขนาดไม่แต่งหน้าไปนะ

เสร็จก็ได้ไปห้องรอผ่าพยาบาลก็เอายาคลายเครียด ยาแก้ปวดมาให้กิน เออ..คลายเครียดจริงๆนะ 555

รุ้มั้ยเรากลัวจังหวะไหนสุด...อมยิ้ม11 ตอนฉีดยาชาไง แต่ยังๆ ต้องเจอหมอ คุยเรื่องความต้องการของเราก่อนว่าเราอยากได้ตาประมาณไหน
เรามีเคสไปให้หมอดูด้วยนะคะ แต่เคสที่ว่าหมอบอกว่าใช้ความกว้าง 12 มม. เลยนะ แป๋วๆมาก แต่ตาเราไม่ได้หรอกมันจะติดคิ้วเกินไป
เราบอกหมอว่าขอชั้นตาชัดๆ แต่ขอแบบธรรมชาติเวลายุบแล้ว หมอเลยจิ้มๆให้ดู ตาเราจะได้ 2 ขนาด คือ 8 มม. กะ 10 มม.
หมอให้ดูที่ตาหมอหมอทำ 8 มม.ค่ะ 1 ปีกว่าและ อมยิ้ม16 เราว่าน้อยไปไม่ชัดเลย แต่ดูธรรมชาติมาก แอบมาถุงไขมันตกๆมาจะเป็นชั้นตาหลบๆเล็กน้อยและ

เราตัดสินเอา 10 มม. เลยค่ะหมอ..ได้ไหมค่ะหมอ มันจะหลอกๆไหม หมอบอกดีค่ะ ชัดเลย สวยเลยค่ะ แต่งหน้าได้เป๊ะเลย 😲
หมอเอาอุปกรณ์มาวัดแล้ววาดด้วยปากกา หลังจากนั้นก็ขอถ่สยรูปไปค่ะ (อันนี้เราติ๊กเอกสารว่าอนุญาติถ่ายรูปได้)
อ่ะ..ถึงตอนสำคัญและคะ ฮีดยาชา พยาบาลสอดมือมาใต้ผ้าให้จับมือ 😖 แต่...จี๊ดนึง แล้วก็สบายๆ และก็จี๊ดอีกข้าง แล้วก็สบายเลยค่ะ 🙄
กลัวแทบตาย...หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ...คุณหมอทำให้จนเสร็จ ประมาณ 20-30 นาที ก็เสร็จหมอให้ลืมตาดูๆบ้างตอนใกล้ๆเสร็จ
พยาบาลก็พาไปประคบเย็น 20 นาที แล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ อมยิ้ม07

เราทำเสร็จประมาณเที่ยง กลับมาบ้านก็ประคบเย็น นอนไปค่ะยาวๆ จนเช้าอีกวันเปิดแผลทำความสะอาด
เช็ดๆคราบเลือด ทายา แล้วก็ใช้ชีวิตปกติค่ะ...แต่ใส่แว่นตาตลอดกันฝุ่น อมยิ้ม01

วันที่ 2

วันที่ 3

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 6

วันที่ 7

วันที่ 8 ก็ตัดไหมค่ะ..เจอหมอตรวจก่อนตัดไหม แนะนำการใช้ชีวิตหลังตัดไหม
ก็ให้มองบนบ่อยๆ นวดแผลบ่อยๆทุกวัน แผลจะ set ตัวไว...หมอบอกว่าส่วนใหญ่คนไข้จะชอบชั้นตาที่ประมาณ 1 เดือน
อ๋อ..หมอบอกว่าชั้นตาของเราดีมาก ไม่ช้ำเลย 1 เดือนไปแล้ว ชั้นตาจะยุบกำลังสวย
และ 3 เดือนไปแล้ว ก็จะอยู่ตัวแล้วค่ะ จากชั้นตาที่เห็นยุบไป เหลือ 2 หรือ 3 ใน 4 ส่วน

เราจะถามเยอะๆหน่อย คุณหมอก็ตอบได้ขาดทุกคำถามค่ะ หมอมือไม่หนักดูจากแผลเราก็รู้เพราะไม่ช้ำ
แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกาย สภาพผิวของแต่ละคนด้วย แต่หมอทำดี เย็บแผลสวย มือเบาก็มีส่วนสำหรับเรานะ อมยิ้ม16

รีวิว 13 วันค่ะ

รีวิว 17 วันค่ะ (19.02.2018)

ถ้าครบ 1 เดือนแล้วจะมารีวิวเพิ่มนะจ้ะ อมยิ้ม01

** ครบ 1 เดือนกว่าๆแล้วค่ะ **

** ครบ 3 เดือนพอดีค่ะ 3.05.2018 **

** ครบ 4 เดือน**
ชื่อสินค้า:   medmatic by mako
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่