จับได้ว่าแฟนไปหาแฟนเก่า (ไปมีอะไรด้วยกัน) แต่เราให้อภัยเค้าได้ คบกันมา 5 ปี ไม่เคยลืมเหตุการณ์นั้นเลย ต้องทำยังไง

กระทู้คำถาม
ผมคบกันแฟนคนนี้มาได้ 5 ปีแล้ว  เธอถูกแฟนเก่าคนนี้นอกใจ ไปทำผู้หญิงคนอื่นท้อง และ ต้องเลิกกับเธอไป และผมก็เป็นคนคอยดูแลเธอหลังจากนั้น เธอบอกผมว่าจะไม่กลับไปหาแฟนเก่าอีก แต่แล้ววันหนึ่งหลังผ่านมา 1 ปี เธอก็ไปกลับไปหาแฟนเก่า ไปมีอะไรกัน ผมจับได้ถึงโรงแรม แต่ผมไม่กล้าเข้าไป รอเธอกลับมาบ้าน แต่พอได้เห็นหน้าเธอ ความโกรธทั้งหมดของผมก็หายไป เธอบอกขอโทษผมก่อนผมจะพูดอะไรซะอีก เธอยอมรับผิดและบอกว่าจะให้ผมไปจากเธอก็ได้ แต่ไม่รู้เพราะอะไรผมถึงทนอยู่กับเธอต่อ ผมไม่อยากเสียเธอไป ผ่านมา 4 ปีแล้ว ลึกๆแล้ว ในใจผมยิ้มโครตเจ็บ เจ็บมาก เจ็บอยู่ตลอดเวลา และเรื่องที่เธอนอกใจผมก็ไม่หายไปจากหัวผมเลยแม้แต่วินาทีเดียว แต่ผมก็คิดเสมอว่า คนรักกัน ต้องเริ่มจากการอภัยให้กัน แต่ความรู้สึกเชื่อใจในตัวแฟนผมนั้นมันไม่เคยกลับมาเหมือนเดิมอีกเลย เหมือนผมรักเธอไม่เต็ม 100 จะรักให้สุดไปเลยก็รักไม่ได้  จะปล่อยเธอไปก็ปล่อยไม่ได้ กลัวเธอจะเสียใจ กลัวเธอจะไปเจอคนไม่ดีแบบแฟนเก่าเธออีกหละ  ผมยิ้มโง่วะ ผมควรทำไงดีวะ !
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่