[SR] REVIEW :: เผยไอเทมใหม่ถูกและดี สลีปปิ้งมาส์กเพื่อคนเป็นสิว ตื่นมา หน้าใสเนียนนุ่มดุจเจ้าหญิง!

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน วันนี้แจนก็มีไอเทมใหม่มาแนะนำอีกแล้วว
บอกเลยว่าเป็นสุดยอดไอเทมถูกและดี ที่คนเป็นสิว ไม่ควรพลาดเลยค่ะ เพราะไอเทมที่ว่านี้เค้าช่วยเรื่องลดสิว ควบคุมความมัน และลดเลือนรอยดำโดยเฉพาะเลย ว่าแต่จะเป็นยังไง ดีงามขนาดไหน มาดูกันเลยค่ะ เม่าบัลเล่ต์

ไอเทมที่แจนอยากมาแนะนำในวันนี้เค้ามีชื่อเต็มๆ ว่า
Dr.Somchai Acne Overnight Mask Gel (ดร. สมชาย แอคเน่ โอเวอร์ ไนท์ มาส์ก เจล)
เป็นสลีปปิ้งมาสก์เนื้อเจล ที่มาในรูปแบบครีมซอง ที่อัดแน่นไปด้วยคุณค่าสารสกัดจากธรรมชาติอย่าง Acerola Cherry ช่วยในเรื่องของฟื้นบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึก และช่วยให้ผิวมีความเนียนนุ่มชุ่มชื้น หน้าใสดุจซินเดอเลร่า แค่ข้ามคืนเลยค่ะ

ด้านหลังของกล่องก็จะบอกรายละเอียดและวิธีใช้ ไว้ให้อย่างชัดเจนเลยค่ะ
ตัวสลีปปิ้งมาส์ก ของ ดร.สมชาย เค้าเป็นมาส์กที่ช่วยในเรื่องของลดรอยสิว เผยผิวใส
และช่วยให้ผิวแข็งแรง เหมาะกับคนที่มีผิวโทรมสุดๆ ไม่ว่าจะเป็นผิวหมองคล้ำจากแสงแดดทำร้าย หรือผิวโทรมจากการนอนดึก ซึ่งเจ้ามาส์กตัวนี้เค้าจะเข้าไปช่วยฟื้นฟู และบำรุง ให้ผิวชุ่มชื้น

พร้อมกับเสริมเกราะป้องกันผิวให้แข็งแรง สัมผัสได้ถึงผิวเนียนนุ่ม อิ่มน้ำ ได้ทันทีที่ตื่นนอน เหมาะกับทุกสภาพผิว ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ แม้กระทั่งผู้ที่มีผิวบอบบางแพ้ง่าย ใครที่เป็นสิว หรือมีผิวอ่อนอยู่ก็สามารถใช้ได้หายห่วงเลยค่ะ

ส่วนประกอบหลักๆ ของมาส์กเจลตัวนี้ ประกอบไปด้วย
• ACEROLA CHERRY (อะเซโรล่า เชอร์รี่) สารสกัดอะเซโรล่าเชอร์รี่เข้มข้น ช่วยเร่งหน้าใสเร็วขึ้นถึง 5 เท่า ต้านอนุมูลอิสระจากมลภาวะ ช่วยให้ผิวใส ลดรอยหมองคล้ำ
• VITAMIN C และ β-CAROTENE (วิตามินซี และเบต้าแคโรทีน) วิตามินจากะรรมชาติ ช่วยให้รอยดำรอยแดงจากสิวจางลง
• MICRONIZED SALICYLIC ACID (ไมโครไนซ์ ซาลิไซลิก แอซิด) ลดสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ลดรอยสิว
• SHEA BUTTER & HYALURONIC ACID (ไฮยาลูโรนิก แอซิด) ช่วย ฟื้นฟูผิวให้เนียนนุ่ม อ่อนเยาว์ เพียงข้ามคืน
• FRENCH MINERAL WATER (เฟรนช์ มิเนอรัล วอเตอร์) ช่วยเติมเต็มแร่ธาตุบริสุทธิ์ บำรุงชั้นผิวให้แข็งแรง

ลักษณะรูปแบบครีมซอง ก็จะมาในรูปแบบใช้งานง่าย 1 ซองแบ่งใช้ได้ 2 ครั้งค่ะ ปริมาณ 1 ซองพอแบ่งแล้ว มีปริมาณ 4.5 กรัม  ซึ่งพอดีกับการใช้ 1 ครั้งค่ะ

ด้านหลังของซองก็จะบอกรายละเอียด วิธีการใช้ ไว้ให้ด้วย

ลักษณะเนื้อครีม :: ลักษณะเนื้อครีมจะเป็นรูปแบบเจล สีออกชมพูอ่อนๆ มีกลิ่นหอมคล้ายกลิ่นของแป้งเด็กเลยค่ะ เนื้อเกลี่ยง่าย ซึมซาบไว ไม่เหนอะหนะผิว หลังเกลี่ยแล้วจะได้อารมณ์ผิวฉ่ำๆ แต่ไม่มัน ใครที่ไม่ชอบครีมหนักๆ ตัวนี้คือเหมาะมาก

วิธีการใช้ :: ฉีกซองแล้ว ทาเจลมาส์กให้ทั่วใบหน้า ทิ้งไว้ข้ามคืน โดยไม่ต้องล้างออก

ผลก่อน-หลังทา เราลองวัดความชุ่มชื้นดู ปรากฏว่าเกณฑ์ความชุ่มชื้นอยู่ในระดับชุ่มชื้นกำลังดีเลยค่ะ แถมค่าความมันก็น้อยมาก

หลังใช้ :: ที่เห็นได้ชัดเลยคือ ผิวนุ่ม ชุ่มชื้นขึ้นมาก รอยแดงจากสิวดูจางลง แถมพวกจุดด่างดำก็จางลงขึ้นด้วย ผิวบริเวณข้างจมูกที่มักแห้งลอกเป็นขุยบ่อยๆ ก็หายไปเลยค่ะ คือใครที่ผิวโทรมมากๆ แต่งหน้าไม่ค่อยติดทน หน้ามันง่าย แนะนำให้แช่ตู้เย็นแล้วพอกก่อนนอนรับรองว่าสดชื่น ตื่นมาผิวใสขึ้นจริงๆ แถมพอใช้ไปรู้สึกว่ารูขุมขนกระชับขึ้นด้วย อารมณ์เหมือนตัวมาส์กเค้าช่วยเตรียมผิวให้เราแต่งหน้าง่ายขึ้น ลงรองพื้นติดทน หน้าไม่ค่อยมันเยิ้มง่ายเหมือนเมื่อก่อน คือมันเวิร์คจริงๆ

โดยรวมคือชอบมาก และเป็นมาส์กที่ช่วยฟื้นฟูผิวให้กระจ่างใสได้ดีมาก
แถมได้เรื่องผิวแข็งแรง ผิวดูฟูขึ้นด้วย ซึ่งตัวนี้อย่างที่บอกไปว่าเค้ามีกลิ่นหอมอ่อนๆ แต่พอแจนอ่านแล้ว ส่วนผสมน้ำหอมที่ว่านี้ เค้าอยู่ในกลุ่มที่ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้หรือระคายเคืองผิวเลยค่ะ

คือไม่รู้จะหักอะไรจริงๆ นะ เพราะเห็นผลเรื่องผิวดีขึ้น สิวอุดตันก็ยุบลงไว แต่สำหรับแจนแล้ว
แจนให้คะแนน 9.5/10 ไปเลยย หักเรื่องของหมดไว ไปทีไรไม่เคยเจอเลย > < เอาเป็นว่าเป็นไอเทมถูกและดี ที่อยากให้ลองจริงๆ ค่ะ

ใครที่กำลังมองหาสกินแคร์ที่ช่วยให้ผิวใสอยู่ และราคาไม่แพง แนะนำว่าไม่ควรพลาดมาส์กเจลตัวนี้เลย
หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบรีวิวนี้กันนะคะ ใครมีไอเทมตัวไหนมาแนะนำก็สามารถมาแชร์กันได้นะคะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   Dr.Somchai Acne Overnight Mask Gel
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่