อาการปวดท้องน้อย ปจด. จะมา กับ จะตั้งครรภ์ แตกต่างแบบนี้ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ตัวเราอยากมีลูกค่ะ หวังตลอดว่าเมื่อไรจะมีลุ้น เลยเกิดความสงสัย

คือประจำเดือนมาล่าสุด วันที่ 21 ธค. เทสไข่ตก 2 ขีดเข้ม วันที่ 5-6 มค. เราเลย XXX กันวันที่ 31 ธค./5-7 มค./13 มค.
**อาการเริ่มปวดท้องน้อยตั้งแต่ วันที่ 13 เป็นต้นมาจนถึงวันนี้ค่ะ (บางวันปวดน้อย บางวันไม่ปวด บางวันปวดพอประมาณ)
ลองเทสตั้งครรภ์ เมื่อวันที่ 15 มค. 1 ขีด ครบกำหนดปจด.น่าจะมาวันที่ 20 แต่ตอนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ ปจด. ขาดได้ 3 วัน
ส่วนอาการอื่นไม่มีเลยค่ะ อาจมีหิว ง่วง จี๊ดหน้าอก(ไม่มีคัด) ตกขาว เวียนหัว แต่มันไม่ชัดเจนเลยไม่ถือว่าเป็นอาการลุ้นเลย

ดังนั้น คนตั้งครรภ์จะมีอาการปวดท้องน้อยหลังจากมีการปฏิสนธิและเด็กฝังตัววันที่ 7-10 หลังไข่ตกแค่ช่วงนั้นใช่ไหมคะไม่ปวดยาวแบบนี้
ดูแล้วเราไม่มีลุ้นตั้งครรภ์ใช่ไหมค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่