ใครเคยซื้อ ensure จาก รพ.บ้างไหมครับ

พอดีพอทราบว่าถ้าเป็นราคาตาม รพ.จะถูกกว่าร้านขายยาด้านนอกเลยสนใจจะซื้อมากินเองและให้พ่อแม่กินด้วย เพื่อนคนไหนเคยไปซื้อที่ รพ.บ้างไหมแล้วเค้าคิดราคาถูกกว่าเยอะไหมจากร้านด้านนอก รพ. และทาง รพ.เค้าจำกัดไหมถ้าเราจะซื้อจำนวนเยอะเพราะไม่อยากไปซื้อบ่อย ๆ เพราะยังไงก็ต้องกินทุกเดือนอยู่แล้ว เท่าที่เคยไปเจอมาจะมีที่ รพ.จุฬาฯ ซึ่งจะมีร้านจำหน่ายอยู่เฉพาะแต่เค้าจะจำกัดกระป๋องต่อคน เลยอยากทราบรายละเอียดครับ และถ้าเป็นบาง รพ.เราจำเป็นจะต้องเป็นคนไข้ของ รพ.ด้วยไหมถึงจะสามารถซื้อได้ ขอบคุณนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่