[CR] กระทู้ที่ใจไม่อยากรีวิว กับ "Oakwood Hotel & Residence Sri Racha"

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้สมจุกขอบุกไปรีวิวโรงแรมที่ อ.ศรีราชา(อีกแล้ว)ครับ เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่สมจุกไปบ๊อยบ่อย โรงแรมนี้เพิ่งเปิดใหม่ครับ สร้างเสร็จแล้วประมาณ 80% และยังเป็นการเปิดแบบ Soft Opening ซึ่งน่าจะเปิดแบบ Grand Opening ช่วงเดือนเมษายน 2561 ก่อนหน้านี้ ผมใช้เวลาคิดอยู่แป๊บนึงเลยนะ ว่าจะรีวิวดีมั๊ย?? ไม่ใช่เพราะไม่ดีนะครับ แต่มันดีเกินไปจนแอบอยากเก็บไว้เงียบๆ คนเดียว 555+

แต่ในเมื่ออยากทำกระทู้ท่องเที่ยวแล้วก็คงต้องจัดซะหน่อย โรงแรมนี้มีชื่อว่า “Oakwood Hotel & Residence Sri Racha” ครับ อยู่หลังโรบินสัน ศรีราชาครับ ใกล้กับเกาะลอย เป็นอาคารสูง 44 ชั้น มองเห็นได้ชัดเจนในระยะไกล แต่ตอนที่ผมเข้าพักนั้น เปิดให้บริการแค่ 26 ชั้นครับ มีแบ่งเป็น 2 วิว คือวิวภูเขาและวิวทะเล ในเรื่องของที่จอดรถนั้นที่นี่มีเป็นอาคารจอดรถให้เลยครับ สะดวกสบายมากทีเดียว

ชื่อสินค้า:   Oakwood Hotel & Residence Sri Racha
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่