เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรียนวิชาฟิสิกส์ ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ผมอยู่ม.5 นะครับ 🤗
ปกติพื้นฐานวิชาฟิสิกส์ของพื้นฐานและฟิสิกส์ม.4ก็ไม่ได้แย่ครับ เอาเป็นว่ารู้เรื่องมากด้วย
แต่พอขึ้นม.5 ตั้งแต่วันแรกในคาบฟิสิกส์เลยครับ อะไรก็ไม่รู้ มันเป็นเพราะอะไนกันครับ เพราะเนื้อหายากเหรอ คือในกลุ่มเพื่อนผม กลุ่มเพื่อนต่างห้องก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เรียนไม่รู้เรื่อง เรียนไม่เข้าใจ เป็นเพราะอะไรรรรรกันแน่ หรือเป็นเพราะอาจารย์ ไม่หรอกมั้ง

ที่ผมมาตั้งกท.แบบนี้เพราะผมอยากมีแนวทางในการเรียนวิชาฟิสิกส์นี้ให้ดีมากขึ้น
   ผมอยากเรียนวิศวกรรมอากาศยานครับ แล้วหลักๆเลยต้องดีในวิชา ฟิสิกส์ คณิตศาสตร์ และ ภาษาอังกฤษ สองวิชาหลักผมไม่ค่อยห่วงครับ แต่ฟิสิกส์ไม่รู้เรื่องขั้นสุดยอด
   กลัวว่าต้องไปเริ่มใหม่ กลัวไม่ทันเพื่อนเค้า

ไม่ๆๆๆๆๆเราต้องไม่กลัว
บายครับ🙋🙋🙋🙋😚

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่