เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรื่องปั้มน้ำ fujika fcp-250 ทำงานเป็นระยะ

ปั๊มทำงานเอง ตรวจเช็คแล้วไม่มีน้ำรั่วซึมค่ะ  ปัญหาจะเกิดจากอะไหล่ตัวไหนได้บ้างคะ ซึ่งปั๊มตัวนี้เคยถูกน้ำท่วมประมาณเกือบ 2 เดือนตอนน้ำท่วมใหญ่  ตอนนั้นช่างเข้ามาเปลี่ยนลูกปืนให้ค่ะ อายุการใช้งานรวมถึงวันนี้ ประมาณ 7 ปี สอบถามค่าซ่อมทาง Fujika เก็บค่าเดินทาง 700.- ไม่รวมอะไหล่ เลยอยากลองคำนวณปัญหา ณ ปัจจุบัน และที่อาจเกิดขึ้นในอนาคต ว่าควรจะซื้อปั๊มใหม่โดยเปลี่ยนยี่ห้อ  หรือซ่อมของเก่าใช้ดีค่ะ
ปล.มีคลิปแต่ลงไม่เป็นค่ะ

รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่