เพื่อนบ้านจะต่อเติมหลังคาออกมาข้างบ้านโดยชิดกำแพงรั้ว

กระทู้คำถาม
เพื่อนบ้าน บ้านเดี่ยว กำลังต่อเติมหลังคาออกมาจากตัวบ้านโดยตั้งเสาชิดเขตกำแพงสูง 3 เมตร จากการพูดคุย เพื่อนบ้านบอกว่าจะทำเฉพาะหลังคา ไม่ก่อทึบ แต่เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าจะเป็นแบบนั้นไปตลอดครับ ผมเลยแจ้งไปว่าขอให้ทำการร่นระยะที่ 50 ซม จะได้มั้ย ถ้าได้ก็ทำเลย ซึ่งเพื่อนบ้านตอบตกลงว่าจะแก้ไขให้ แล้วถ้ากรณีเค้าไม่แก้ไข ผมว่าจะทำระแนงไม้แบบมีช่องลมให้ต่อขึ้นไปจากกำแพงเดิม ให้สูงซัก 3 เมตร ได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่