ไปเที่ยวญี่ปุ่น7วันควรซื้อ jr pass ไหมคะ

รบกวนขอสอบถามค่ะ ไปเที่ยวญี่ปุ่น7วันควรซื้อ jr pass ไหมคะ หรือใครพอทราบวิธีการเดินทางท่องเที่ยวในญี่ปุ่นช่วยแนะนำทีนะคะ (เป็นการไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกของ จขกท ค่าา)

ตารางการเดินทางใน7วัน
วันที่ 1 ดอนเมือง ——> โอซาก้า(จากสนามบินคันไซไปยังโรงแรมที่จองไว้ Holiday Inn Osaka Namba (นอน1คืน)
วันที่ 2 โอซาก้า ——> ฟูจิคาวากูชิโกะ (นอน1คืน)
วันที่ 3 ฟูจิคาวากูชิโกะ ——> โตเกียว (นอน2คืน)
วันที่ 4 ท่องเที่ยวในเมืองโตเกียว (รบกวนขอสถานที่เที่ยวที่ห้ามพลาดในโตเกียวและวิธีการเดินทางด้วยนะค้าา)
วันที่ 5 โตเกียว ——> ฮอกไกโด (จองตั๋วเครื่องบินจากนาริตะไปซัปโปโรไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ)
วันที่ 6 ท่องเที่ยวในซัปโปโร ฮอกไกโด คลองโอตารุ ลานเล่นสกี (ถ้ามีสถานที่ท่องเที่ยวเพิ่มเติมช่วยแนะนำและขอวิธีการเดินทางด้วยค่าา)
วันที่ 7 ซัปโปโร ——> โตเกียว ——> กรุงเทพดอนเมือง

***รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะค้าา ขอบคุณมากๆค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่