ได้สามีที่มีภาระติดตัว รับผิดชอบเราไม่ได้ จนไม่มีเงินจะสร้างอนาคตคบต่อดีไหมคะ?

กระทู้คำถาม
.. คือเราก็ไม่ใช่ผู้หญิงเห็นแก่เงินเห็นแก่ได้อะไรนะคะ .. คือสามีอายุ25แล้ว แต่ยังไม่มีอะไรเลย ฐานะก็คือจน ถึงจนมาก พ่อแม่แยกทางกันแม่มีลูกใหม่ไม่เคยส่งเสียลูกคนโตเลย พ่อไม่ทำงานค่ะตั้งแต่เลิกกับแม่ แถมไม่ดูแลตัวเองเข้าออกผ รพ บ่อยจนไม่มีเงินจะไปส่งเสียอะไรมาก เงินเดือนก็พื้นๆมากค่ะ 10,000 สามีติดเหล้า ติดบุหรี่ สิ้นเดือนมาคือเอาเงินให้พ่อนางก่อน จ่ายค่านุ่นค่านี่ให้พ่อ สุดท้ายคือเหลือแต่ค่ากิน ติดเหล้าบุหรี่อีก เงินไม่พอใช้ ก็มาหาเราอีก ทั้งๆที่ภาระในครอบครัวของเรากับเขาที่จะสร้างด้วยกัน เราต้องทำเองหมด เขาไม่รับผิดชอบเราเลย แถมยังเรียกร้องอะไรจากเรา ทั้งๆที่เขาเป็นผู้ชายฐานะเราดีกว่าเขาค่ะ  คือแบบFacepalm คือไม่มีไรพูดแล้วค่ะ ช่วยพิจารณาช่วยหน่อยได้ไหมคะ เราเคยเครียดจน น้ำหนักลด ตัวโทรมหมดเลย ทั้งๆที่แต่ก่อนเราอยู่คนเดียวเราดูแลตัวเองดีมาก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่