Suzuki Vitara 3D ปัจจุบันกับถนนดำ ยังน่าเล่นอยู่มั้ย

** แก้ไขจากหัวข้อ เป็น Vitara 5D ครับ **
พอดีมีโครงการอยากหารถออฟโรดซักคันมาใช้เพราะผมชอบในรูปลักษณ์ ถึกๆลุยๆของมัน เท่าที่ดูไว้ ผมเล็ง suzuki vitara 5D ไว้ เอาเป็นพวกปีตั้งแต่ 2000 ขึ้นไป จุดประสงค์ไม่ได้เอาไว้ขี่ลุยป่าฝ่าดงอะไร แค่จะเอาไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน ไปห้าง ไปนู่นนี่ไม่ไกลมาก มีขับข้ามจังหวัดบ้างเบาๆเช่น อยุธยา-อ่างทอง หรือใน กทม.ข้ามเขต ไกลๆ วิ่งถนนดำซะส่วนใหญ่ เลยอยากสอบถามผู้รู้ครับว่า vitara ตัวนี้เหมาะกับการที่ผมจะเอาไปใช้งานดังที่บอกไว้รึป่าว เท่าที่ดูๆมาก็เจอราคาประมาณ 150000 ผมตั้งงบไว้ที่ไม่เกิน 200000 หรือมี ออฟโรดตัวไหนแนะนำสำหรับมือใหม่บ้าง หรือมีข้อแนะนำอะไรสำหรับมือใหม่ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่