Luke คือเจไดที่เก่งที่สุดจริงหรือเปล่าครับ (spoil)

คือ พลัง ลวงตา แบบโลกิ มันก็เจ๋งอยู่หรอก
แต่ ดูฟอสของโยดาที่ตายไปแล้ว แต่ยังทำลายของได้นี่สุดยอดเลยนะคับ  ลุค ก็ขนาดจะ ฟัน เด็ก ยังพลาดท่าได้เลย หรือว่า แก่ไปละ ถ้าเทียบกะสมัยก่อนทด้าน ดาบ พลัง ก็ อาจไม่โหดเท่า แมส วินดู จริงๆ ก็ยังไม่เห็นลุยเท่าพวก อนาคิน โอบีวันเลยฟ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
พลังที่ ลุค ใช้ ไม่เคยมี เจได หรือ ซิธ ในจักรวาลหลัก ทั้งหนัง อนิเมะ คอมมิค เคยใช้ได้เลยนะครับ พลังมันไปไกลกว่าภาพลวงตาแล้ว เพราะขนาดสร้างของเสมือนที่ตัวละครอื่นสามารถหยิบจับได้ (สร้อยของฮาน) ตอนที่ลุดเสียท่าให้ ไคโร เพราะลุคชะงักด้วย สามัญสำนึก ของตัวเองด้วยแหล่ะครับ ถ้าสู้กันเอาตายจริง ไคโร ถูกร่างเสมือน ลุค จัดการแน่ (ไม่ขอเรียกว่าภาพลวงตาเพราะตอนที่ ลุค ใช้ ไลเซเบอร์ รับ ไลเซเบอร์ ของ ไคโร ได้แสดงว่าของเสมือนสามารถใช้งานได้เท่าของจริง) ในสายตา ลุค เห็น ไคโร แค่เด็กน้อยเหมือนตอนที่พูดประโยคสุดท้ายที่พูดกันนั่นแหล่ะครับ
   ส่วนตัวคิดว่า ลุค คือ อนาคิน เวอชั่น ที่สมบูรณ์แบบอย่างที่ อนาคิน ควรจะเป็น เพราะฉะนั่น ลุค ตอนนี้คือผู้ใช้พลัง ฟอร์ชที่เเก่งที่สุดใน จักรวาลหลักครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่