สอบถามครับ 1 วันในเชียงใหม่ ขับมอเตอร์ไซค์เที่ยวแบบนี้ พอไหวใหมครับ

พอดีจะขึ้นไปวิ่งมาราธอนที่เชียงใหม่วันที่ 24 ธ.ค. นี้ครับ แล้วมีเวลาเหลือ 1 วัน วางแปลนว่าจะเช่ามอเตอร์ไซค์เที่ยวครับ โดยมีแผนคร่าวๆดังนี้..
1.เช้าวันที่ 25 ออกจากที่พักในตัวเมือง ขับมอเตอร์ไซค์มุ่งหน้าสู่ วัดพระธาตุดอยสุเทพ เลยขึ้นไป ขุ่นช่างเคี่ยน
2.เสร็จแล้วตีรถไปต่อที่อุธยานแห่งชาติ ห้วยน้ำดัง แวะนิดหน่อย แล้วตีเข้า อ.ปาย เพื่อหาที่พัก จบวันที่ 25
3.เช้า 26 ลุกไปแต่เช้ามืด เพื่อไปดูพระอาทิตย์ขึ้นและทะเลหมอกที่ ดอยกิ่วลม เสร็จสรรพ ตีกลับเข้าที่พักที่ปายอาบน้ำอาบท่า
4.ขับมอเตอร์ไซค์กลับตัวเมือง โดยมีกำหนดรถออก 4 โมงเย็น เพื่อเดินทางกลับบ้านครับ

ไปเชียงใหม่ครั้งแรกครับ มีตรงไหนพอจะแนะนำเสริม รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่