ซีรีส์เกาหลี "Black" ดูยัน Ep.18 (จบ) คืองงตอนจบอะครับ ผู้รู้ทั้งหลายเชิญตอบที!!

ก่อนหน้านี้ที่เคยเป็นประเด็นคำถามกันมากมาย หลายข้อคลี่คลายไปแล้ว โอเค แต่ๆๆ ก็ยังมีที่งงอยู่ดี
เรียงข้อเลยนะครับ
1. สรุปชุดดำ ชุดขาว มีผลกับการมองเห็นเงามรณะของคังฮารัมหรือไม่ ? เพราะตอนเจอหมอ นางเห็นไงครับว่ามีเงาอยู่ข้างในตัว
2. ยายแก่โชซอนที่เล็ดรอดมาได้เป็น 100 ปี ตอนนี้สรุปเป็นอิสระ ไม่โดนลงโทษใดๆ ทั้งๆ ที่ฆ่ามนุษย์ แต่ 444 กลับโดน ความยุติธรรม ?
3. ลีโอ ตายตั้งแต่ที่โรงแรม ที่เห็นกันคือคู่หู 444 ถาม ตอน 444 ไล่ตามคู่หู เขาออกจากร่างลีโอหนิ แสดงว่าตอนนั้นลีโอกลายเป็นศพ ?
4. งั้นทำไมฮารัมถึงไม่เห็นเงาในตัวลีโอ เพราะคู่หู 444 สิงอยู่นะ ทำไมถึงไม่เห็นล่ะ ? รึผมพลาดอะไรเนี่ย
5. ทำไมตอน 444 โดนพิพากษาให้ไม่มีตัวตน ถึงอยู่ในร่างฮันมูกัง ? แทนที่จะเป็นจุน หรือร่างเดิมของแกก่อนจะเข้าร่างมนุษย์
    รึมันมีผลที่ว่า เพื่อจะให้ภาพของคนนี้หายไปจากความทรงจำของมนุษย์ทุกคน เลยต้องเป็นมูกังเท่านั้น ร่างอื่นไม่ได้
6. สรุป 444 หรือ 420 กันแน่ ? รึเว็บเขาแปลซับผิด อันนี้งงหนักมากจริงๆ ครับ
7. ร่างของจุนเอาขึ้นมาจากก้นทะเลยัง ? น่าจะเอาขึ้นมาแล้วใช่ไหม
8. สรุปนางเอกนี่โดดน้ำตายแล้วไปเกิดใหม่ไหม รึไม่ใช่ ? เพราะเห็นย้อนไปวัยเด็กเลย บอกพ่อแม่ไม่รถคว่ำ ไม่มองเห็นเงาแล้ว

8 ข้อครับ คิดออกเท่านี้ ใครสงสัยเหมือนกันบ้าง รึผมงงเองก็ไม่รู้ 555 รบกวนนะคร้าบบบ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่