[SR] รีวิว เซรั่มวิตามินซี Kelsey เข้มข้นมาก ชุ่มชื้นสุด ชอบบบบ !

สวัสดีค่าาา <3

.
.
.

ส้มเอง คนดีคนเดิม เพิ่มเติมคือมีของมาอวดอีกแล้ววว 555
ช่วงนี้อินกะอะไรส้มๆ เลยเอาส้มอัดขวดมาอวด!
ไม่ใช่ !!!
แต่เป็นวิตามินซี เซรั่มค่า~~!!

KELSEY VITAMIN C+
PLUS INTENSIVE SERUM

ตัวนี้เองงงงง ~~

ถ้าพูดถึงวิตามินซีเซรั่ม ก็อาจจะดูไม่ว้าวเท่าไหร่ใช่มั้ยคะ ?
แน่นอนค่ะ เพราะส้มเองก็เริ่มใช้วิตามินซีเซรั่มมาตั้ง 5 - 6 ปีแล้ว 555
แต่ตัวนี้ มันต่างจากตัวอื่นๆที่เคยใช้มาทั้งหมดเลยอ่ะ เพราะว่ามันมีความชุ่มชื่นนนนน

แบบ เนื้อมันจะเข้มข้นกว่าคำว่าเซรั่มทั่วไป ที่จะเป็นเนื้อเหลวๆแบบนี้ ทาแล้วแบบ วาบบบ! หายไปเลย 555
แต่ตัวนี้มันซึมไว แต่ก็ยังคงความชุ่มชื่นบนผิวเราอยู่ ทำให้ใช้ตัวเดียวโดดๆได้เลยค่ะ

ตัวนี้ เค้าไม่ได้ผสม สี หรือน้ำหอมอะไรลงไปเพิ่มเลย
กลิ่นและสีก็จะเป็นตามธรรมชาตินะคะ ส้มชอบนะ ไม่ฉุนหน้า
แต่แอบบ่นเรื่องหัวปั๊มนิดนึง

ตรงหัวปั๊มแบบนี้ ที่เค้าเรียกแบบ Airless Pump คือไม่มีสาย
ทีนี้พอเวลาซื้อมาใหม่ๆ ต้องกดหลายครั้งมากๆๆๆๆ กว่าจะออก 5555
แต่พอกดออกแล้วก็คือกดได้ปกติเลยค่ะ
ในรูปคือ กด 1 ปั๊ม ก็ใช้ได้ทั่วหน้าเลยค่ะ เพราะเข้มข้นมากๆ
ในส่วนของวิตามินซีที่ผสมอยู่ ก็เข้มข้นถึง 20% เลย!!!
ซึ่งเป็นปริมาณที่สูงที่สุด เท่าที่จะใช้ในเครื่องสำอางได้เลยค่ะ
คือ เรียกได้ว่า ใส่แบบจัดเต็ม ไม่หวงเครื่อง! 5555

และวิตามินซีที่ใส่ เป็นชนิด Sodium ascorbyl phosphate
ข้อดีของวิตามินซีชนิดนี้คือมีความสเถียรสูง ไม่เสื่อมสภาพเร็ว
คงตัวอยู่ในค่า pH7 ซึ่งจะทำให้เวลาเราใช้จะไม่รู้สึกระคายเคืองเหมือนตัวอื่นๆทั่วไป

นอกจากนั้นในสูตรยังมี Vitamin E / Ferulic acid และ Jojoba oil
ตรงนี้ คนที่ชินกับเซรั่มเนื้อบางๆ อาจจะไม่ชอบเท่าไหร่นะคะ
เพราะของ Kelsey นี่เนือเค้าค่อนข้างหนักเลยทีเดียว เพราะดัวยความที่มี Jojoba oil ผสมด้วย
แต่ส่วนตัวส้มรือชอบมาก เนื้อไม่หนักขนาดครีม ประมาณ  Emultion นะคะ
ทำให้สามารถใช้ทีเดียวได้จบเลย ทั้งเรื่องรอยสิว ริ้วรอย และให้ความชุ่มชื่น
พร้อม Hyaluronic Acid ที่ช่วยให้ผิวชุ่มชื่น เด้งดึ๋ง ดูอิ่มน้ำ ดูสุขภาพดีสุดๆ <3

หลังจากลองใช้มาได้อาทิตย์กว่าๆ คือเห็นผลได้ชัดมากๆ ในส่วนของความกระจ่างใส ริ้วรอย และจุดด่างดำ
เอาภาพผลลัพธ์มาฝากนะคะ ส้มทดลองใช้เพียงครึ่งหน้า เผื่อให้เห็นผลลัพท์ที่ชัดเจนค่ะ !

ภาพนี้ Capture มาจากวีดีโอเลย
จะได้ไม่สามารถตกแต่งภาพได้ หน้าจริงไปอี๊กกกกก

ส่วนใครที่อยากดูเป็นวีดีโอก็สามารถดูได้ตามลิ้งนี้เลยค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

>> รูปลักษณ์สินค้า 3.5/5  =  หักที่หัวปั๊มกดยาก
>> เนื้อเซรั่ม 5/5  =  เนื้อเข้มข้น แต่ซึมไว ชอบมากจริงๆ เพราะใช้แล้วไม่คันยิบๆ แถมไม่ใส่สี ไม่ใส่น้ำหอม เราแพ้ง่าย เลยชอบมากกกก
>> ผลหลังจากการใช้  5/5  =  เห็นคะแนนอาจจะคิดว่าอวย แต่ถ้าได้ดู Before / After บอกเลยว่าจะให้ 10 เต็ม 5 เลย 55555
>> ราคา 4/5  =   เอาจริงๆ ราคา 790 ถือว่าไม่แพงเลยสำหรับเรา ยิ่งถ้าใช้ตัวเดียวได้จบ ก็ประหยัดสกินแคร์ตัวอื่นๆไปอีกเยอะ
>> ความคุ้มค่า 5/5  =  เพราะเลิกใช้ตัวอื่นไปได้เลย ใช้ตัวเดียวจบจริงๆ ยกเว้นตอนเช้าอาจจะมีกันแดดบ้าง ถ้าไม่ได้แต่งหน้า

.
.
.

สรุปคือ เราชอบมากกกกก
ถึงแม้ว่ารีวิวนี้จะเป็น SR
แต่ขอบอกด้วยความจริงใจว่าใช้ดีจริงๆ ค่ะ
ใครที่ใช้ตัวผลิตภัณฑ์วิตามินซีอยู่แล้ว ลองเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ดูนะคะแล้วจะติดใจ <3
ชื่อสินค้า:   Kelsey Vitamin C+ Serum
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview