ได้กล้องฟิล์มOlympus Pen F รุ่นที่ผลิตปี1963มาแต่กดชัตเตอร์ไม่ลงเกิดจากอะไรคะ ซ่อมได้มั้ย

กระทู้คำถาม
ประมูลได้มาค่ะ ลองเหนี่ยวไกชัตเตอร์2ครั้งติดแล้วค่อยกดปุ่มก็กดไม่ลงค่ะ ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคะ ซ่อมได้มั้ยคะ แล้วค่าซ่อมจะประมาณเท่าไหร่คะ ใจเสียเสียใจมากมากค่ะตอนนี้ หรือเราโดนหลอกเข้าให้แล้ว ช่วยให้ความกระจ่างทีนะคะผู้รู้ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่