งานแต่งงานแบบคริสเตียน

พอดีจะแต่งงานเร็วๆนี้ที่บ้านแต่ปัญหาหลักๆคืนไม่เข้าใจนะค่ะที่บ้าน
บอกไม่สามารถเข้าโบสถ์จริง เพื่อทำพิธี งานแต่งงาน เพราะได้อยู่ด้วยกันมาแล้ว
จึงไม่สามารถทำได้ คืนอย่างไรหรือค่ะ คืนถ้าอยู่กันแล้วไม่สามาเข้าโบสถ์ทำพิธี
เพื่อจะแต่งงาน ทั้งคู่ยังไม่เคยแต่งงานมาก่อน แต่ได้ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันแล้ว
ตอนนี้ถึงเวลาจะจัดงานเพราะมีเงินเก็บนิดหน่อย ขอกรุณาคนรู้อธิบายให้หน่อยนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่