ออกจากศาสนาคริสต์ยังไงคะ เดือดร้อนมากค่ะตอนนี้

เราสามารถเลิกหรือออกจากการเป็นคริสเตียนยังไง
มีพิธีการอะไรไหม หรือว่าคิดจะออกก็ออกได้เลย มีคำขอถอนตัวไรงี้มั้ย
รับเชื่อแล้ว บัพติศมา(จุ่มน้ำ)แล้วค่ะ
อยากออกมาให้เป็นกิจจะลักษณะอะค่ะ
ขอผู้รู้ หรือคนที่เคยเป็นคริสเตียนแล้วเลิกเป็นช่วยแชร์วิธีออกหน่อยค่ะ คือมีคนพาไปจุ่มน้ำโดยที่ไม่อธิบาย ไม่พูดอะไรเลย เราอยากออกมาค่ะ ไม่สะดวกใจที่จะเป็นคริสเตียนจริงๆค่ะ🥺😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่