Injustice 2 เผยโฉม DLC ตัวละคร แก็งค์ เต่านินจา

Injustice 2 เผยโฉม DLC ตัวละคร แก็งค์ เต่านินจา

ตามคลิปเลยครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
นับเป็น DLC Pack ที่ 3 แล้วครับ ปกติพวกผมไม่ได้สนใจเกมนี้เป็นพิเศษนะครับ แต่พอเริ่มเผยโฉม DLC ตัวละคร Spawn กับ Hellboy นี่ เริ่มๆสนใจมากขึ้นครับ ยิ่งเห็นแก็งค์ เต่านินจา มายกแก็งค์แบบนี้ ชักอยากสอยเวอร์ชั่น Complete Edition ซะแล้วซิครับ (Atom กับ Enchantress โดน แก็งค์เต่า ขโมยซีนไปเต็มๆเลยครับ)

จะว่าไป โมเดลของ เต่านินจา ใน Injustice 2 นี่ คล้ายๆ เวอร์ชั่นอนิเมะปี1987 กับเวอร์ชั่นหนังปี1990 นะครับ (พวกผมชอบเวอร์ชั่นอนิเมะปี1987 มากที่สุด สมัยที่ฉายช่อง3 นี่ดูประจำครับ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้)

ปล. เพลเปิดเต่านินจา ปี1987 นี่มันติดหูดีจริงๆครับ
ทั้ง ลีโอนาโด้, ราฟาเอล, ดอนนาเทลโล่ และ ไมเคิลแองเจิลโล่ นี่เป็นหนึ่งใขวัญใจเด็กๆยุค80-90 จริงๆครับ อนิเมะเวอร์ชั่นนั้น ชเร็ดเดอร์ ก็เด่นและเป็นที่จดจำใช้ได้เลยนะครับ

ปล.2 นึกถึงเกมเต่านินจา ขึ้นมาเลยครับ
อีกหนึ่งเกมสุดฮิตในอดีต

ปล.3 ช่วงนี้กระแสตัวละครรับเชิญข้ามค่ายนี่ ถูกเอามาใช้บ่อยนะครับ ยังไงตอนนี้ พวกผมรอเล่น เสี่ยกีส ใน Tekken 7 ครับ

Tester
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่