แฮมเตอร์ลืมตาไม่ขึ้นค่ะ แล้วก็ไม่มีแรงแม้แต่เดินหรือยืนค่ะ

กระทู้คำถาม
น้องอายุ 6 เดือนค่ะเพราะเราเลี้ยงมาเอง เรารู้สึกว่าน้องมีอาการซึมๆด้วยค่ะ น้องลืมตาไม่ขึ้นตั้งแต่เมื่อคืนตอนเเรกคิดว่ามันแค่สะลึมสะลือแต่พอตอนเช้าน้องลืมตาไม่ขึ้นเลย ไม่กินอะไรเลยด้วยแล้วน้องหายใจถี่ๆ พอลองเอาน้ำชุบสำลีมาเช็ดตาก็เริ่มลืมตาได้ แต่ก็ยังไม่กินอะไรเลยน้ำก็ไม่กิน มีวิธีรักษาไหมคะพอดีที่บ้านไม่มีเงินมากไม่น่าจะพาไปหาหมอได้ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่