ขอรบกวนเวลาขอสอบถามเรื่องเพลงค่ะ

กระทู้คำถาม
ไม่ทราบว่ามีใครเคยได้ยินเพลงนี้ไหมคะ?

'ทหารเรือมากับเรือ แม่ดอกมะเขือขวัญใจของทั่วไทย'

เราจำได้แค่ท่อนนี้ท่อนเดียวเลยค่ะ เราว่าเราได้ยินมาตั้งแต่เด็ก แล้วจู่ๆ วันนึงเราก็ร้องออกมาในที่ทำงานแล้วก็ร้องบ่อยจนติดปาก แต่กลายเป็นว่าไม่มีใครรอบตัวเราเคยได้ยินเลยค่ะ ต่างหาว่าเราแต่งเนื้อร้องเอง (เราก็ไม่ได้เก่งขนาดจะคิดทำนองและเนื้อร้องมาได้นิน่า)

เลยมาขอความช่วยเหลือค่ะ ว่ามีใครเคยได้ยินเพลงนี้ไหมคะ? เราพยายามหา google แล้วก็ไม่เจอเลยค่ะ มันเลยยิ่งค้างคาใจมากเลยค่ะ ฮาาาา

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่