3สายการบินนี่เราควรจะทำใจปล่อยผ่านการขอภาษีสนามบินคืนใช่ไหมคะ

เหนื่อยกับการติดต่อเจ้าหน้าที่ดำเนินการขอภาษีคืนมากๆๆเลยค่ะ เหมือนอ้อยเข้าปากช้าง ยากที่จะคายออกมา แบบนั้นเลย

-----จองตั๋วเครื่องบินไป NRT แต่ไม่ได้เดินทางไปเลย โทรไปขอค่าภาษีสนามบินคืน ทาง call center เจ้าหน้าที่ แจ้งว่าท่านสามารถขอภาษีสนามบินคืนได้700กว่าแต่แต่ทาง Nokscoot ต้องเก็บค่าดำเนินการขอภาษีสนามบินคืน 1000 กว่าบาทเท่ากับว่า เราต้องเป็นหนี้ Nokscoot อีก300 กว่า บาทรู้สึกแย่มาก นี้มันคือเราต้องเสียของที่ควรได้ไปฟรีๆ หรอมีใครจะช่วยได้บ้าง

-----แอร์เอเชียเป็นอีกสายการบินนึงที่ขอภาษีสนามบินคืนยากมาก กว่าจะได้ใช้เวลา30-45 วัน ต้องค่อยโทรไปเชคว่าได้รับเอกสารไหม เพราะครั้งแรกทำไปเก็บเดือนนึงละ โทรไปสอบถามบอกว่าไม่ได้รับเอกสาร จาก web โอว.......... แย่

-----tiger air taiwan นี่ยากกว่าต้องโทรไปขอคืนที่ ประเทศไตหวันเลย

พวกสายการบินหากินกับภาษีสนามบินหรอไง ประเทศนี้ น่าจะมีคนมาจัดการกับพวกสายการบินที่เห็นแก่ตัวพวกนี้

เพื่อนๆเช็ครายละเอียดก่อนตัดสินใจซื้อตั๋วเครื่องบินดีๆ นะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview