[CR] ของมันต้องมี!! 5 อายไลเนอร์ถูกและดี ไม่มีไม่ได้แล้ว

ฮัลโหลทุกคน วันนี้จะมีพูดถึงอีกหนึ่งไอเท็มสำหรับการแต่งหน้าซึ่งทุกคนต้องมีนั่นก็คือ อายไลเนอร์นั่นเอง คืออีฟก็เป็นคนนึงที้เวลาแต่งหน้าเนี่ยจะชอบเขียนตาด้วยอายไลเนอร์บ่อยๆ แล้วอายไลเนอร์ที่อีฟชอบใช้ก็จะเป็นอายไลเนอร์ที่เป็นแบบปากกา อีฟว่ามันใช้ง่ายดี วันนี้อีฟก็เลยจะมารีวิวอายไลเนอร์แบบปากกา 5 แท่ง 5 แบรนด์ที่ราคาไม่แรงมาก แต่คุณภาพเนี่ยเกินราคา จะมีอะไรบ้าง ไปดูเลย

ตัวแรกเลยเป็นอายไลเนอร์จาก Nami ชื่อว่า Nami double black eyeliner หลายคนคงคุ้นหน้าคุ้นตากับครีมซองของ Nami ที่วางขายเยอะๆในเซเว่น อยากจะบอกเค้ามีอายไลเนอร์แล้วเด้อ หาซื้อได้ง่ายตามเซเว่นเลย แค่ 149 บาทเท่านั้น

อันนี้เป็นอายไลเนอร์รูปแบบปากกา แต่ตรงด้ามจับเนี่ยเค้าทำเว้าเข้าไปนิดนึง เพื่อให้จับได้ถนัดมือ  ตัวหัวของอายเไลเนอร์เป็นหัวฟองน้ำปลายเรียวเล็กทำให้เขียนง่าย และได้เส้นที่คม

ต่อกันที่ตัวต่อไปกับแบรนด์ไทยๆที่มีชื่อว่า TER หรือ เฑอ นั่นเอง แท่งนี้ราคา 159 บาทเท่านั้น

หัวของอายไลเนอร์ตัวนี้เป็นหัวแบบพู่กัน เรียวเล็กทำให้เขียนเส้นไลเนอร์ได้คม

ตัวที่ 3 เป็นของแบรนด์ Malissa kiss ที่มือชื่อว่า super black eyeliner ตัวนี้ราคาอยู่ที่แท่งละ 229 บาทค่ะ

หัวไลเนอร์เป็นแบบภพู่กันเหมือนกัน ทำให้เขียนนง่ายค่ะ

ตัวต่อมา เป็นอายไลเนอร์ที่หลายคนน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตากันดีกับอายไลเนอร์ของ mistine ตัวนี้เป็นรุ่น Maxi black ค่ะ อีฟซื้อมา 169 บาทค่ะ

ตัวนี้เป็นไลเนอร์หัวพู่กันเหมือนกันค่ะ เขียนง่าย ได้เส้นดำชุดสะใจมากเลยค่ะ

ตัวสุดท้ายค่ะ อายไลเนอร์ของ odbo ตัวนี้ถือว่าราคาค่อนข้างถูกค่ะ อีฟซื้อมา 89 บาทเท่านั้นเองค่ะ

หัวเป็นหัวฟองน้ำนะคะ ตัวนี้จะเขียนได้เส้นที่ไม่ค่อยคมชัดเท่ากันตัวอื่นๆค่ะ ต้องเขียนย้ำๆถึงจะได้สีดำชัดค่ะ

ต่อไปเรามาทดสอบความติดทนกันบ้าง ว่าถ้าโดนน้ำแล้วจะเป็นอย่างไรบ้าง

รอบแรก อีฟลองเอาแขนผ่านน้ำแล้วเอามือถูๆดู จะเห็นว่าอายไลเนอร์ทุกตัวทำได้ดีมาก คือไม่หลุดลอก และไม่เยิ้มเลยแม้แต่น้อย

รอบที่สอง อีฟลองใช้ cleansing water ปาดผ่าน 1 รอบ จะเห็นว่าจะมีอายไลเนอร์เส้นที่ 3 ที่เป็นของ Nami ที่ยังติดทนอยู่ที่สุด

สุดท้าย ทดสอบด้วยการปาด cleansing แบบ oil 1 รอบค่ะ

ครบแล้วนะคะกับรีวิว 5 อายไลเนอร์ทั้ง 5 แท่งที่ทั้งราคาถูก และคุณภาพดีอีกด้วย เพื่อนๆถูกใจตัวไหนกันบ้างก็อย่าลืมไปตำตามกันน้า <3
ชื่อสินค้า:   eyeliner
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่