-- Bahrain เล็กๆน้อยๆ -- ฉบับสะเหล่อ

เพิ่งกลับจากทริป trekking เล็กๆ ที่ Upper Svaneti ที่ Georgia ค่ะ เดี๋ยวจะมารีวิวอีกที  เอารูปแปะไว้ก่อน

ตอนหาตั๋วไป Tbilisi หาผ่านทาง Skyscanner ได้ รอบนี้ได้ Gulf Air ตั๋วไปกลับราคาหมื่นเจ็ดโดยประมาณ
ไม่เคยใช้บริการสายการบินนี้  ส่วนบาห์เรน ไม่เคยคิดจะแวะเที่ยวประเทศนี้แม้จะฟรีวีซ่าก็เหอะ

เอ..เวลาก็ดูดี๊ดี ต่อเครื่องก็ไม่นาน ทีละ 2 ชม 3 ชม ตอบโจทย์อย่างมาก (ผีบังตาจริงๆ  โทษผีไปนั่น)

ขาไป -ไม่มีอะไร จริงๆเวลาเปลี่ยนเครื่องที่บาห์เรนประมาณ 2 ชม.  แต่เครื่องดีเลย์ตอนออกจากสุวรรณภูมิ
เวลาสำรวจสนามบินเลยไม่มากนัก ก็คงเหมือนๆกับสนามบินทั่วๆไปแหละเนอะ

ขากลับ- ตอนเช็คอิน เที่ยวบินออกจาก Tbilisi ตอนบ่ายแก่ๆ
เจ้าหน้าที่ก็ถามแล้วนะ ว่า แล้วเที่ยวออกจากบาห์เรนวันไหนนะ
         เออ ไม่รู้นะ แต่ถึงกรุงเทพวันถัดไปนี่แหละ  ย้างง ยังไม่เอะใจ คิดว่า มันก็ออกตอนกลางคืน ถึง 7.35 ก็ปกติไหม ถามทำไมเนี่ย

......นั่งสะเหล่อ ดูหนังอียิปต์ไปจนเกือบจะถึงอยู่แล้ว
หัวเราะ
เอ๊ะๆ ขึ้นมาได้ ว่า เอ๊ ทำไมเจ้าหน้าที่เช็คอินเค้าถามเราว่างั้นนะ ดูอีกทีซิ  หยิบ itin มาดู ออกจากบาห์เรน 9.00 am ....บางกอก 7.35 PM
แต่.....ชั้นจะถึงบาห์เรนตอน 2 ทุ่ม วันนี้ใช่ไหมนะ

อมยิ้ม24 Itin ทีดูผ่านตามาหลายสิบรอบ เจ้าหน้าทีก็ทักก็ท้วง แต่ อิฉันผู้ความเชื่อแรกที่ปักสมองอยู่ว่า ชั้นได้เที่ยวบิน เวลาดีงาม ไม่ต้องพักยาวๆ ไม่ได้แวะบาห์เรน ทำให้ละเลยทุกสิ่งทุกอย่าง  ไม่มีแผน ไม่รู้จะไปไหน ค่าเงินเขาเท่าไหร่ หน่วยอะไร
ชั้นจะเข้าเมืองยังไง ชั้นจะนอนที่ไหน และ เงินค่ะ ตอนนี้มีเงินเหลือไหม

อืมหืม ตื่นเต้น  แต่ไม่ถึงกับเหงื่อแตกซก อยากคร่ำครวญกร่นด่าตัวเองแต่ยังไม่มีเวลา

ทำไงดีว่ะเนี่ย ข้อมูลไม่มีเลย  ลองเปิดดูวารสารสายการบินดูดิ เผื่อมันโฆษณาเยอะเหมือนฟ้าไทยแมกกาซีน จะได้พอรู้อะไรบ้าง

ปรากฏว่า  ไม่มีเลย ไม่โฆษณาประเทศตัวเอง ไม่มีโฆษณาร้านอาหาร หรือที่เที่ยวใดๆ  นั่นเพราะ มันคงไม่มี สู้เมืองไทยชั้นไม่ได้สักนิด 5555

เปิดดูกระเป๋าตังค์ดิ ยังดี ตอนนี้มีติดกระเป๋า 100  USD กับ 120 EuRO  กับเงินรูเบิ้ลไม่เท่าไหร่ พอไหว
แต่จะรอดไหมหนอ เคยอ่านกระทู้กาตาร์ ค่าเงินแพงชิบ  จะเหมือนกันไหมล่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่