เจ็บแสบร้อนต้นขามาก ตลอดเวลา นานเกิน 2 เดือนแล้ว

เจ็บแสบร้อนต้นขามาก ตลอดเวลา นานเกิน 2 เดือนแล้วครับ เริ่มจากชาปลายมือปลายเท้า ลามขึ้นมาเรื่อยๆ จนถึงต้นขา แต่เฉพาะที่ต้นขาเปลี่ยนเป็นปวดแสบระบมเหมือนแผลโดนความร้อน แต่ดูที่ผิวหนังไม่พบสิ่งผิดปกติใดๆ ... รักษากับแพทย์เฉพาะทางด้านระบบประสาทใน รพ ใหญ่แห่งหนึ่ง ... คุณหมอส่งตรวจคลื่นไฟฟ้าระบบประสาทแล้ว ปกติ ... คุณหมอบอกว่าเป็นเส้นประสาทย่อยๆ รักษาไม่หาย ทานยา Vitamin - B complex, Gabapentin และ Amittribtyline อยู่ครับ
อยากได้คำแนะนำ ว่าต้องไปรักษาที่ไหน หรือใครเคยมีอาการแบบนี้บ้าง ... เพราะทรมาน ใส่ของในกระเป๋ากางเกงไม่ได้ ... บางครั้งคิดมาก อยากเอามีดแทงๆ ที่ขาให้จบๆ จะได้รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น จะได้รักษา ... เดินเจ็บ นอนเจ็บ นั่งเจ็บ เรียกได้ว่าเจ็บแทบตลอด 24 ชั่วโมง จนไม่อยากเอามือไปสัมผัสโดนผิวตรงนั้น ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่