พ่อมีเมียน้อย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตามชื่อกระทู้ค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆเลย แล้วไม่รู้จะระบายหรือหาที่พึ่งกับใครได้ เรื่องที่พ่อมีเมียน้อยมีแค่เรากับพี่เราที่รู้เท่านั้น เราคิดว่าพ่อเราคงไม่รู้ว่าเรารู้เรื่องหมดแล้ว เราแอบไปอ่านไลน์พ่อ คือเค้าคบกันมาเป็นปีแล้ว2-3ปีได้ ก่อนหน้านี้แค่คุยๆ ตอนแรกเราคิดว่าเพื่อนเค้า แต่คือตอนนี้มันไม่ใช่แล้ว พ่อไม่เคยคิดจะบอกเรา หรือไม่เคยจะบอกคนอื่น ทางผญ นั่น คือเค้าก็รู้ว่าพ่อมีลูกมีเมียแล้ว แต่นางบอก ว่า “นางไม่อยากเป็นเมียน้อยใคร” แต่สงสัยทำไมไม่เลิกว่ะ แล้วประเด็น พ่อเราก้แบบเหมือนง้อนาง ที่ดูๆมา นางเอาแต่ใจอยู่นะแล้วพ่อง้อด้วย😭 ที่เราอ่านในไลน์พ่อ พ่อเราทำงานกรุงเทพ แล้วเรา แม่ พี่อยู่ตจว. ซึ่งมันทำให้พ่อเรานี่เจอผญได้ง่ายเลย แล้วคือตอนนี้ ผญคนนั้น ท้องหรือป่าวก้ไม่รุ้ คือเราแอบอ่านไลน์พ่อ นางบอกพ่อเราว่า เมนไม่มา บลาๆ (ไม่รู้ที่พูดเรื่องจริงไหมหึหึ) แล้วพ่อเราบอกให้ไปตรวจ  นางก้มาดราม่าอีกว่าแบบ “ไม่ท้องหรอกพี่ พี่ไม่ต้องกังวลนะ ฉันไม่ได้อยากท้องกับพี่หรอก เดี๋ยวลูกเมียพี่จะมาว่าฉันได้” ( คือจะดราม่าไปไหนอ่ะ เรียกร้องความสนใจหรอหรือไง ไม่อยากท้อง แต่ปล่อยให้เอาอ่ะหรอ จริงๆ เหมือนจะรุ้ตัวเองว่าแบบทำไรกันอยู่) ประเด็น นางก้มีลูกนะคะกับผัวนาง 2คน  เรื่องมันชักจะใหญ่โตแล้ส ถ้ามีลูก แม่เราจะรุ้สึกยังไง พ่อเราก้ไม่เคยสนใจเลยหรอ ขนาดเราเคยบอกว่าเราไม่ชอบนะถ้าพ่อจะมีเมียน้อย บอกชัดมากกกกกกกก สรุปพ่อเราก้ไม่ฟังเราถูกไหม เราไม่รุ้จะปรึกษาใครได้เลยปรึกษาญาติๆนี่ แต่ละคนปากต่อปากมากๆ แล้วชอบดูถูกครอบครัวเราชอบดูถูกแม่เรามากๆ  เราไม่อยากให้แม่เราต้องมาเสียใจกับเรื่องพวกนี้เลยจริงๆ แม่เราทำงานหนัก อายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วด้วย ตอนนี้เรากับพี่ก้เรียนอยู่ ยังช่วยแม่ได้ไม่เต็มที่เลยย แล้วยังต้องมาเจอกับเรื่องพวกนี้อีกหรอ เราควรจะทำไง เราเป็นคนที่รู้เรื่องพวกนี้ทั้งหมด เราไม่อยากให้แม่เสียใจ ช่วยบอกหน่อยนะคะ เราปรึกษาใครไม่ได้เลย ขอบคุนค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่