มีโอกาสมั้ยที่จะได้เห็น"หน้ากากเจ้าชายกบ" มาปรากฏตัวในรายการThe Mask Singerอีกครั้ง?

รู้สึกเสียดายมาก ผมว่าเขาเป็นคนร้องเพลงได้ไพเราะมาก
อาจจะไม่ใช่สายพลังเสียงบ้าพลัง หรือมีอิมโพรไวส์ขั้นเทพแบบคนอื่นๆเขา
แต่เป็นคนที่หยิบจับเพลงอะไรมาร้องก็จะไพเราะในสไตล์ของเขา
อย่างเพลง"ขอ-Lomosonic" มันเป็นเพลงRock แต่พอเขาร้องมันกลายเป็นR&Bที่เพราะไปอีกแบบ
รู้สึกเสียดาย และรู้สึกหมดโอกาสที่จะได้เห็นการร้องเพลงเพื่อชีวิต เพลงลูกทุ่ง แบบที่ผสมผสานความเป็นR&B
ผมว่าด้วยเทคนิคการร้อง ผมว่าเขาน่าทำเพลงออกมาได้ใกล้เคียงกับที่หน้ากากทุเรียนเคยทำเอาไว้อย่างแน่นอน

น่าจะมีเหมือนเวทีประกวดอื่นๆ ที่มีให้โหวตขวัญใจช่างภาพ ขวัญใจสื่อมวลชน บลาๆๆ
อาจไม่ต้องกลับมาอยู่ในการแข่งขันก็ได้ แต่แค่เข้ามาสร้างสีสันก็ยังดี

หรือเป็นไปได้มั้ย? ที่ว่าคนที่เคยลงแข่งแล้ว สามารถกลับมาลงแข่งได้อีกในซีซั่นหน้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่