แฟนดอมที่ตายแล้วฟื้นเป็นพัก ๆ D.gray-man กับตอนใหม่ที่กำลังจะมาในเดือนนี้!

ต้องออกตัวก่อนเลยค่ะว่า ที่ตั้งกระทู้เพราะรู้สึกว่าเงียบและเหงามาก ๆ
และตั้งเพราะแท็กดี.เกรย์แมนร้างจนเห็นแล้วปวดใจมากค่ะ ฮา
เพราะหลังจากที่ทวิตเตอร์ @tenki1171 [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ นำข้อมูลมาลงว่า SQ Crown ฉบับ Autumn 2017
จะมีตอนใหม่+ภาพสีของ DGM ก็ดูเหมือนจะไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไร จะมาก็มา
แต่ในแฟนดอมเรานี่เหมือนได้ลุกขึ้นจากหลุมอย่างไรอย่างนั้นเลยค่ะ ต้อนรับฮาโลวีนสุด ๆ

ถึงจะบอกว่า DGM จะออกสามเดือนครั้ง แต่แฟน ๆ ก็จะรู้สึกหวั่นใจทุกครั้งที่ครบกำหนด
คือยังไม่มั่นใจกันเลยค่ะว่าครบสามเดือนแล้วจะได้อ่านตอนใหม่กันจริง ๆ ฮา
มีแฟนบางคนบอกว่า เวลาตอนใหม่ประกาศนี่เหมือนเล่นรถไฟเหาะ
ดีใจแต่ก็กลัว จะมาเมื่อไร จะมีถึงสิบหน้าไหม จะประกาศหยุดต่อท้ายรึเปล่า
รอกันจนท้อ แต่ก็ยังรอ ตื่นเต้นกันตลอดเวลาทั้งที่กว่าจะถึงกำหนด

อีกเหตุผลที่ตัดสินใจมาตั้งกระทู้ที่ดูไม่มีสาระสำคัญอะไรนี้
คือเราอยากให้รู้สึกแบบว่า 'โอ้ DGM ตอนใหม่จะมาแล้ว' ค่ะ ฮา
ได้รู้สึกว่ามีคนยังรออยู่อีกไม่น้อยมันก็แฮปปี้ดีนะคะ

เพราะฉะนั้น หากข้อมูลไม่ผิดพลาด คลาดเคลื่อน หรือมีการเปลี่ยนแปลง
มารอติดตาม D.gray-man ตอนใหม่เป็นเพื่อนกันหน่อยนะคะ <3
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่