สอบถามเกี่ยวกับการใช้ datagridview ด้วยครับ

กระทู้คำถาม

จากภาพ คือ ผมไป add column โดยคลิกขวาที่ datagridview แล้วเลือก add column เพื่อ add text ลง datagrid โดยใช้

int n = dataGridView2.Rows.Add();
dataGridView2.Rows[n].Cells[0].Value = combobox.Text;

แต่ผมจำเป็นต้องดึงข้อมูลจาก db ลง datagridview โดยใช้ code

SqlDataAdapter SDA = new SqlDataAdapter("select * from sale", connection);
           DATA = new DataTable();
           SDA.Fill(DATA);
           dataGridView1.DataSource = DATA;

คืออยากให้มันอยู่ใน column เดียวกันครับ ผมไม่รู้ว่าต้องแก้ที่ขั้นตอนไหน code แรก หรือ cdoe หลังครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่