ตรวจพบ เชื้อ Hiv มา5 ปี

ช่วงนั่นผมไม่สบายบ่อย ไปหาหมอบ่อย หมอแนะนำให้ตรวจหาไข้เลือดออก พอไม่เจอแต่ไข้ไม่หาย อยู่หมอบอกให้ตรวจ Hiv ผมคิดว่าผมไม่น่าจะพลาดที่ไหนป้องกันทุกครั้ง..เลยตัดสินใจตรวจ ผลออกมา ผมมีเชื้อคับ  จิตตกไปหลายวันคับ...รับยาต้านมาทาน ได้1เดือนจากนั้น ก็ไม่ได้รับยาต้านอีกเลย...
ผมเลยสงสัยครับถ้าติดเชื่อแต่ไม่ทานยาต้าน อยู่ได้นานแค่ไหน ปัจจุบันนี้ 5 ปีล่ะครับ สุขภาพผมแข็งแรงดีไม่มีอาการผิดปกติแต่อย่างใด แถมอ้วนท้วนสมบูรณ์ดี
สอบถามผู้รู้คับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่