แอบชอบครูผิดมั้ยคะ? มาเล่าประสบการณ์ หรือ มาให้คำแนะนำ กันหน่อยมั้ยคะ^^

เราก็มีประสบการณ์แอบชอบครูน้า ตอนนี้ก็ยังชอบ😁 คือครูเค้าสอนวิชาภาษาไทย ตอนม.1 เราก็เรียนกับครูเค้านะ แต่ก็ยังไม่รู้สึกอะไรเพราะเป็นแค่ชุมนุมคาบเรียนไม่เยอะ แต่พอประมาณม.3 เราก็ได้เรียนกับครูเค้าอีกครั้ง แต่คาบเรียนวิชาภาษาไทยเยอะขึ้น เลยเจอคุณครูเค้าแทบทุกวัน จนก็แอบปลื้มๆครูเค้าอะค่ะ^^ เพราะครูเค้าอัธยาศัยดี คุยด้วยแล้วรู้สึกมีความสุขอะค่ะ และครูก็ชอบแซวเรา และครูเค้าเป็นคนแรกที่ทำให้เราชอบเรียนวิชาภาษาไทยมากขึ้น ตั้งใจเรียนวิชาภาษาไทยมากขึ้น จนทำให้เราไปแข่งขันทักษะวิชาการในกลุ่มสาระภาษาไทยจนได้รางวัลและเกียรติบัตรเยอะเลย ที่เราไปแข่งเพราะครูเค้าแนะนำนี่แหละฮ่ะ บางรายการครูเค้าก็ฝึกซ้อมให้เองด้วย จนทำให้เราคิดว่าคุ้มแฮะที่เราแอบปลื้มในตัวครูเค้า ได้อะไรกลับมาเยอะแยะ5555 แต่เราคิดว่ามันคงเป็นไปไม่ได้หรอก ความรักของครูกับนักเรียนอะเน้อะ แค่ได้เจอครูทุกวัน ก็มีกำลังในการเรียนเลยฮ่ะ555 ตอนนี้เราก็คิดว่าถ้าเราแอบชอบครูเค้า ไม่จำเป็นต้องบอกหรอก ถ้าบอกมันอาจเป็นเรื่องที่...เอิ่มนั่นแหละฮ่ะ555 แต่แค่เราตั้งใจเรียนในวิชาของครูเค้า เป็นเด็กนักเรียนที่ดี เป็นเด็กดี มอบความรู้สึกดีๆให้ครูเค้า แค่นี้ครูเค้าก็คงมอบความรู้สึกดีๆกลับมาให้เราแล้ว และมันมีค่ามากกว่าสิ่งใดเลย^^
ขอบคุณนะค้า ที่ให้เราเล่าประสบการณ์มาเล่าเรื่องนี้^^😁😊
แสดงความคิดเห็น