[SR] ตั้งแต่ไปเสริมจมูกที่เมดเมติก ก็มีแต่คนทักว่าหน้าเหมือนลูกครึ่ง

สวัสดีค่ะชื่อเอยนะคะ วันนี้เอยจะแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกที่เมดเมติก
มีคนถามเข้ามาเยอะมากค่ะ ว่าทำไมเอยถึงเลือกทำจมูกที่เมดเมดติก?
ที่เอยเลือกเสริมจมูกมาที่เมดเมติกเพราะว่า เป็นคลินิกศัลยกรรมที่มีชื่อเสียง มีความน่าเชื่อถือ
คุณหมอมีความเอาใจใส่คนไข้ มีความเป็นกันเองมากๆ เวลาเข้าไปปรึกษาก็เลยไม่รู้สึกเกร็ง
อารมณ์เหมือนไปปรึกษาเรื่องความสวยกับพี่สาวที่สนิทกันไรงี้  อีกอย่างคือเพื่อนเอยมาทำจมูกที่เมดเมติกกันเยอะมาก
แล้วเพื่อนเอยที่มาทำคือหน้าเปลี่ยนไปเลย หน้านางดูสวยขึ้นกันทุกคน  ขืนปล่อยไว้
เอยคงกลายเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ในกลุ่มอยู่คนเดียวแน่ๆ (แค่คิดก็แอบนอยด์แล้วงะ) ก็เลยตัดสินใจมาทำค่ะ

การเตรียมตัวก่อนทำจมูกของเอย ก็ง่ายๆเลยค่ะ ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ
1.งดวิตามินทุกชนิด พวกอาหารเสริม วิตามินซี กลูต้า
2.งดของแสลงพวกอาหารทะเล ของหมักดอง อาหารรสจัดพวกส้มตำปูปลาร้าช่วงนี้ก็งดค่ะ
3.นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ ทำจิตใจให้สบายๆ คิดเอาไว้ตลอดว่าหลังทำเราต้องสวย
วันที่ไปทำเอยไปแบบหน้าสดค่ะ (ใครที่ทำศัลยกรรมควรงดการแต่งหน้าและใส่คอนแทคเลนส์มาด้วยค่ะ)
เพื่อเวลาคุณหมอจะดูโครงหน้า จะได้เห็นถึงโครงหน้าที่ชัดๆของเราจริงๆ
ต้องบอกก่อนว่าพื้นฐานของเอย เป็นคนจมูกเนื้อน้อย ตอนที่ปรึกษากับคุณหมอเลยบอกไปว่า
อยากได้ทรงจมูกแบบสโลปปลายพุ่งแบบฝรั่ง เนื้อจมูกหนูพอจะไหวมั้ยค่ะคุณหมอ ?
คุณหมอก็บอกว่าทำได้ แต่ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิม  เอยคุยกับคุณหมอนานเหมือนกันค่ะ
เพราะมีคำถามที่อยากรู้เกี่ยวกับจมูกเยอะมาก555 คุณหมอก็น่ารักค่ะ ตอบคำถามที่เอยอยากรู้ทุกคำถามเลย

หลังจากที่คุยกับคุณหมอเสร็จแล้ว พยาบาลก็จะพาไปเปลี่ยนชุด ทำความสะอาดผิวหน้า ตัดขนจมูก
พอเสร็จ คุณหมอก็ทำการฉีดยาชาค่ะ จะบอกว่าตอนฉีดยาชา เอยเจ็บมากกกก แบบว่าสะดุ้งเลย
แต่พอผ่านไปสักพักเหมือนความเจ็บมันหายไปแต่จะรู้สึกชาที่จมูกแทน  ระหว่างนั้นคุณหมอก็จะเหลาซิลิโคน
แบบประณีตมากๆ เอยไม่เห็นตอนเหลาหรอกนะคะ เพราะนอนอยู่บนเตียง แต่รู้สึกได้ว่าคุณหมอจะเอาซิลิโคนมาทาบ
ตรงสันจมูกตั้งหลายรอบ เคสเอยใช้เวลาทำทั้งหมด ประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ
เสร็จแล้วพยาบาลก็พาไปนอนประคบเย็นจนเลือดหยุดไหล แล้วถึงค่อยกลับบ้าน
พอกลับมาบ้าน เอยก็รีบประคบเย็น นอนหมอนสูง ช่วงพักฟื้นหลังทำจมูกเอยใช้ชีวิตตามปกติเลยค่ะ
เพราะเคยได้ยินมาว่า ถ้าเดินเยอะๆ จะช่วยทำให้เลือดไม่คั่ง และช่วยทำให้แผลยุบลงเร็ว

หลังจากจมูกครบ1อาทิตย์ เอยก็แต่งหน้าได้แล้วค่ะ พูดจริงๆนะคะ เอยแต่งแบบเบาๆ
เวลาล้างหน้าก็ล้างแบบเบามือ ช่วงนี้จมูกยังดูบวมๆอยู่ก็ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันค่ะ รอนยุบอย่างเดียว อิอิ
ผ่านไป2อาทิตย์จมูก ตอนนี้จมูกเข้าที่แล้ว หลายคนบอกว่าทำแล้วหน้าเอยเปลี่ยนไปเยอะเลย
มีเพื่อนมหาลัยบางคนที่เพิ่งรู้จักเอย มาทักด้วยว่าเอยเหมือนลูกครึ่งด้วย ฮ่าๆ

เมื่อก่อนเวลาแต่งหน้าเอยจะต้องต้องใช้ไฮไลท์+เฉดดิ้งช่วยมาตลอด(ไม่งั้นจะไม่มั่นใจ)
แต่พอเสริมจมูกมาแล้วรู้ว่าหน้าตัวเองดูหวานขึ้น สวยขึ้น จากแต่ก่อนที่เฉยๆ มองมุมไหนก็งั้นๆ
แต่ตอนนี้มองมุมไหนก็ดูมีเสน่ห์ เอยชอบมากๆเลยค่ะ คิดไม่ผิดเลยที่เลือกมาเสริมจมูกที่เมดเมติก
ชื่อสินค้า:   ศัลยกรรมเสริมจมูก
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่