ปรึกษาครับ เพิ่งซื้อชุดเครื่องเสียงมาจากเน็ต กำลังมองหาร้านติดตั้งแถวบางบัวทอง

ชุดนี้ประกอบด้วย
ลำโพงแยกชิ้น 1 คู่ / ลำโพงแกนร่วม / เบสบ๊อก /
Bostwick ลำโพงแยกชิ้น 6.5" BOS-BS62CV  
Bostwick ลำโพงแกนร่วม 6.5" BOS-BS655V  
ซับบ็อกซ์ BOSTWICK BOS-BB800

เนื่องจาก ครั้งก่อน ได้ เปลี่ยน ฟร้อน จากsony เดิมติดรถnew lancerมาเป็น pioneer DEH-1950ub +ลำโพง แยกชิ้น+แกนร่วม ที่ร้านจัดโปร ลำโพง 1990 บาท
เสียงมันยังไม่ถูกใจ แหลมบาดหู เปิดเกิน25 ลำโพงหลังกระพือ ประตูหน้าสั่น

สิ่งที่ผมสงสัยและอยากรู้คำตอบมีดังนี้ครับ
1. อุปกรณ 3 อย่างนี้ ถ้าเข้าไปร้านแล้ว ค่าแรงติดตั้ง ประมาณเท่าไหร่ครับ
2. กับระบบเล็กๆแค่นี้จำเป็นต้องเข้าร้านใหญ่ๆ แบบช่างเยอะๆมารุมรถเราเลยรึป่าว /ซึ่งผมคิดว่าแพงครับ ค่าแรง
3. ค่าติดตั้ง ประมาณเท่าไหร่ครับ สายลำโพงหน้าหลังจะใช้ของเดิมเพราะเดินใหม่แล้ว หรือต้องเดินใหม่อีกรอบ
4.อยากแดมป์ประตู หน้า ทั้งสองบานด้วยครับ ค่าเสียหายประมาณ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำ และทุกความคิดเห็นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่