ระหว่าง Pajero sport 2017 GT ทอป ขับเคลื่อน2ล้อ กับ CX 5 ดีเซลตัวทอปค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่า ตอนนี้จะซื้อรถใหม่ค่ะ พิจารณาอยู่2รุ่นนี้ ไปดูมาแล้วทั้ง2คัน แต่ยังไม่ได้ Test Drive นะคะ
เห็นมุมมอง ความต่าง ความคล้ายอยู่แต่อยากได้ข้อมูลจริงจากผู้ใช้จริง และ/หรือ ผู้มีประสบการณ์ค่ะ
แต่ต้องบอกก่อนว่า จริงๆแล้วอยากได้ Mazda CX 5 เพราะรู้ว่าช่วงล่างเค้าดีจริง แต่ราคาค่อนข้างแพง (กำลังเก็บตังอยู่ ^^)
พอมาเทียบกับ Pajero Sport 2017 เป็นดีเซลเหมือนกัน เครื่อง 2.4 แรงม้า 181 (ถ้าจำไม่ผิด) กว้างกว่า ที่วางแก้วน้ำเยอะกว่า แต่ใหญ่เทอะทะไปนิด
เทียบความปลอดภัยใกล้เคียง แต่ Pajero ยังสู้ Mazda cx 5 ไม่ได้
เลยอยากขอความเห็นของทุกๆคนค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่