ลิปแบรนด์ไหนจะ 'ติดทน' สุด!? รีวิวลิปจิ้มจุ่มสัญชาติไทย ที่ราคาไม่เกิน 400 บาท!!!!!!

เซฮายค่าาา วันนี้อยากจะมารีวิวลิปจิ้มจุ่มแบรนด์ไทยที่มีอยู่ในกรุ
และมาประชันความติดทนของแต่ละแบรนด์ค่ะ พิสูจน์ให้เห็นไปเลยว่าแบรนด์ไหนจะ Strong สุด !!!

ลิปที่เลือกมาประชันในวันนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นแบรนด์ไทยซึ่งหลายๆคนน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตาเป็นอย่างดี
และทุกแท่งคือราคาดีงาม ไม่เกิน 400 ค่ะคุณขาาา ไม่ต้องจ่ายแพงก็สวยได้

เริ่มจากแบรนด์ที่ 1 เลยนะคะ เป็นแบรนด์ที่สาวกลิปจิ้มจุ่มทุกคนต้องรู้จัก "SUPERMOM" นั่นเองค่า
ต้องขออภัยสาวๆด้วยนะคะ แท่งนี้จำเบอร์สีไม่ได้จริงๆ และทำสติกเกอร์หลุดไปแล้วค่ะ TT

ผู้เข้าชิงต่อมาคือ "แบรนด์ NAREE" ค่า สีที่มาทดสอบในวันนี้คือ สี 902 ANGLE

ผู้เข้าชิงที่ 3 คือ "แบรนด์ 4U2"  รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ทำร่วมกับ  BLOGGER ชื่อดัง และสีที่จะเลือกมาทดสอบวันนี้คือสี  #23 NINA

ผู้เข้าชิงที่ 4 คือ "แบรนด์  NUMBER69” สีดีงาม สีที่นำมาทดสอบในวันนี้คือสี 05 BLOSSOM

ผู้เข้าชิงที่ 5 คือ "แบรนด์ Soul Skin"  สีที่ใช้คือสี NO.04 ค่ะ

และผู้เข้าชิงสุดท้าย คือ "แบรนด์ ESTRO"  นั่นเองค่า สีที่นำมาทดสอบคือสี 108 ZEST ค่า

ก่อนอื่นมาปาดให้ดูก่อนค่ะ ว่าแต่ละแบรนด์เม็ดสีชัดแค่ไหน
ในรูปปาดแค่ครั้งเดียวนะคะ

และแล้วก็มาถึงบททดสอบความติดทนนนนนน !!!! แบรนด์ไหนจะปัง แบรนด์ไหนจะพัง มาดูกันค่ะ
เริ่มแรก บททดสอบ โดยใช้  "น้ำ"
ถูแขนในน้ำครั้งที่ 1

ถูแขนในน้ำครั้งที่ 2  

ถูแขนในน้ำครั้งที่ 3 ถูแรงๆๆๆไปเลยค่ะ

จะให้ทดสอบด้วยน้ำอย่างเดียว ก็ไม่มันส์สิคะ ยังค่ะ ยังไม่พอ เราต้องไปต่อค่ะ

บททดสอบที่ 2  " น้ำมันมะพร้าว "
เช็ดด้วยน้ำมันมะพร้าว ปาดดค่า ปาดครั้งที่ 1 เริ่มหลุดค่าา

ปาดด้วยน้ำมันมะพร้าวครั้งที่ 2

มาถึงตรงนี้ ถ้าจะไม่ให้สีหลุดเลย ก็สีทาบ้านแล้วค่ะ 555 โดนทั้งน้ำ ทั้งน้ำมัน !!

ต้องบอกก่อนว่าทุกแบรนด์ที่นำมาทดสอบในครั้งนี้ เป็นแบรนด์ที่ จขกท. ใช้ประจำ ใช้สลับๆกันไป  (เป็นชะนีบ้าลิปค่ะ เห็นลิปไม่ได้ ต้องพุ่งตัวไปหา)

วันนี้ต้องจบกระทู้เพียงเท่านี้ก่อนนะคะ ไว้เดี๋ยวครั้งหน้าถ้ามีโอกาส จะมาทดสอบแป้งที่มีอยู่ในกรุบ้างนะคะ

ปล. เป็นกระทู้รีวิวแบบจริงจังครั้งแรก หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่