Sheffield ที่ UK เป็นที่ยอมรับเหมือนพวก Birmingham หรือ Edinburgh ไหมครับ

อยากไปเรียนต่อ master degree สาขาเกี่ยวกับ engineering แต่ว่าที่สนใจอยากเรียน มีอยู่แค่ที่ Sheffield กับ Aberdeen

พอไปดู ranking แล้ว หลุด top100 ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ หรือควรจะไปเรียนสาขาอื่นๆ ที่ใกล้เคียงกัน แต่เป็นยูที่ rank ดีกว่านี้ดีครับ

อย่าด่าที่ผมสนใจเรื่อง ranking เลยครับ มันก็ต้องใช้หลายๆ อย่างตัดสินใจน่ะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่