มินิรีวิวครับ รีวิวสั้นๆ กับการันอิน New R15

กระทู้สนทนา
หลังจากที่จองรถมา20วัน และไปรับรถมาเมื่อวันศุกร์ เราก็เริ่มรันอินกัน
ความรู้สึกแรกเมื่อได้สัมผัส ขนาดของรถ ใหญ่กว่า150ปกติค่อนข้างมาก พอๆกับ300 ทุกอย่างดูสมส่วน โอเคหละเราลองมาขี่กันดีกว่า
สตาร์ทเครื่อง ขี่ออกไป แว๊บแรกของความรู้สึก เอมันหนักๆอย่างนี้เหรอ ก็เลยเข้าปั๊ม เติมน้ำมันแก๊สโซฮอล95ไป270บาท เติมลม ล้อหน้า33ล้อหลัง36 ตามที่แปะมากับสวิงอาร์ม ร้านมันเติมมาแค่24/30เองครับ ตานี้พร้อม มาวัดความรู้สึกผมกัน เปรียบเทียบกับ R15ตัวเก่าเป็นหลักนะครับ
ขี่ด้วยความเร็วเริ่มต้น100km/h รู้สึกได้ว่า ตำแหน่งแฮนด์และเท้าเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือถังใหญ่ อยู่ในวงแขนในอ้อมกอดสายหมอบ เลยบังคับให้นั่งถอยหลังออกไป ส่วนตัวชอบตรงนี้มาก ไม่เคยมีสปอร์ตเล็กรุ่นใหนที่ขายในไทยให้อารมณ์สปอร์ทได้เพียงนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่