ระหว่าง CRF 250 / van van 200 / KLX 250 ถ้าจะใช้ขี่ในเมืองเป็นหลักตัวไหนน่าใช้กว่ากันค่ะ

กระทู้คำถาม
ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ ปกติชอบขับมอเตอร์ไซค์อยู่เเล้วมีดีเเทรกเกอร์ 250 อยู่คันนึงปี 2007-2008 นี่เเหละกําลังจะติดสินใจขายให้คนรู้จักเร็วๆนี้อยากเปลี่ยนเเนวบ้าง ส่วนคําถามคือระหว่างสามตัวเลือกนี้ **CRF 250 / van van 200 / KLX 250  ถ้าจะใช้ขี่ในเมืองที่มีรถติดเป็นหลัก มุดเเทรกพอได้ ใช้ขับทางไกลบ้าง ไม่ได้เน้นขับเร็วหรือลุยเข้าป่าโหดๆอะไรเเบบนั้นนานๆทีอาจจะมีไปทางไกลบ้าง ขับไปกลับที่ทํางานมาบ้านประมาน 15-20 กิโล  ที่เคยลองไปควบมา ก็มี เเวนๆ200 ไม่หนักมากเหมือนจะเบากว่าดีเเทรกเกอร์ที่ขับอยู่ด้วยซํ้าเเต่ไม่ได้ลองขี่ เราสูง 173 ไม่ถึงกับเขย่งเท้า ชอบตรงล้อใหญ่กับทรงคลาสสิคกลัวเเค่ยางรั่วเท่านั้น555  ส่วนรุ่นอื่นยังไม่เคยลองรู้สึกว่า CRF กับ klx จะดูหนักละสูงมาก เเต่ชอบทรงมันดูดุดันดี ดีเเทรกเกอรที่มีอยู่ก็ถือว่าสูงพอตัวต้องมีเขย่งเท้าบ้างเวลาขึ้นควบ เรื่องราคาอะไหล่ละก็ราคาค่าตัวคิดว่าไม่ถึงกับหนักเกินไป ถ้าตัดสินใจได้คงตัดสดเลยค่ะ สุดท้ายขอทราบข้อดีข้อเสียของสามรุ่นนี้ค่ะ ใครขับอยู่ขอคําเเนะนําด้วย ขอบคุณค่ะ ^______^
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่