อยากเลี้ยงปลาช่อน บ่อดิน

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ และเพื่อนๆทุกคนนะคะ
อยากเลี้ยงปลาช่อนขายมากค่ะ ตอนนี้กำลังเตรียมทุกขุดบ่อ
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าหากเลี้ยงปลาช่อนในบ่อดิน

++++ สมุมติว่า
ลงลูกปลาช่อนทั้งหมด จำนวน 2000 ตัว ใช้ระยะเวลาเลี้ยงสั้นๆประมาณ 5-6 เดือน ปลาช่อนจะหายไปจากการโดดหาน้ำใหม่
หรือ การกินกันเองหรือเปล่าคะ มีพี่คนหนึ่งบอกว่าหากเลี้ยงปลาช่อน 1000 ตัว อาจเหลือสัก 300 ตัว เพราะปลาช่อนหนีน้ำ เราควรจะเลี้ยงดีมั้ยคะ
อยากรู้จากคนที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่