กล้อง ตัวไหนดีกว่ากันครับ ระหว่าง Canon 700D กับSony a5100

สวัสดีครับ
ขอสอบถามเรื่อง กล้อง 2 ตัวนี้หน่อยครับ
พอดีจะตัดสินใจซื้อกล้อง อยากทราบว่า ท่านใดที่เคยใช้รุ่นนี้มาก่อน ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ระหว่าง canon 700d กับ  Sony a5100 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

#สำหรับผม เน้น ถ่ายรูปวิวและรูปคน ชอบถ่ายวีดีโอ ตัวเองและวีดีโอทั่วไปครับ

กล้อง ตัวไหนดีครับเหมาะสมคุณภาพดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่